Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/12/09
359
10
18
Ở Xuân Lộc, còn có Thác Trời, ở đây cũng đẹp nhưng chưa được khai thác du lịch, chỉ có ai biết thì hay đi. Từ Long Khánh xuống đây cũng khoảng 8km hay 9km.

Hạng B1
30/9/05
98
0
16
51
where news comes
Cảm ơn bác. Nhưng cái vụ tù chui vô xe mắc cười quá! Thiệt không bác??? Y như phin!!!
Nếu đúng thế thì cũng nguy nhỉ!! LK không còn ks nào khác sao ta?
GauDong nói:
Cuối tháng 10 - đầu tháng 11/2009 vừa qua, GauDong công tác ở Đồng Nai; có ghé Long Khánh vài lần.

Chỗ nghỉ: Chỉ thấy KS Hòa Bình là được, nằm trong Công viên Hòa Bình - 110 Quốc lộ 1, TX. Long Khánh, T. Đồng Nai - ĐT: (061) 3877 302. Giá phòng 160K (có VAT), nước nóng gián tiếp, TV Cable, AC, Freezer, 2 giường 1,4 m. KS rất vắng khách: Hôm GauDong ở chỉ có 3 phòng sáng đèn trong tổng số khoảng 20 phòng. Chỗ đỗ xe vô tư, ngủ đêm rất yên tĩnh, sáng dậy sớm đi dạo, thể dục trong công viên rất thú vị. Nhưng vài hôm sau đi ngang qua Quốc lộ 1 nhìn vào cổng Công viên thấy tù đang lao động, nghĩ cũng ớn ớn: Nhỡ đâu ban đêm nó chui vào trong xe, sáng mai mình vào xe để đi, nó dí dao vào cổ bắt mình chở nó trốn trại; rắc rối to rồi.

Chỗ ăn: Quán cơm Nghĩa Ký 2 - 110 Nguyễn Văn Bé, , TX. Long Khánh, T. Đồng Nai - CĐ: (061) 3783 156 - DĐ: 090 260 5506, 091 9688 757. Thức ăn ngon, giá hợp lý.

Chỗ xem: Ở đường Hùng Vương - đường chính của TX. Long Khánh có Giáo phận Xuân Lộc trông hoành tráng lắm. GauDong không có thời gian để vào. Bạn ghé xem thử rồi thông tin cho AE nhé.

Chú ý ở Đồng Nai XXX bắn tốc độ dữ lắm đó, kể cả ở trong phố. Tốt nhất là bảng cắm bao nhiêu thì chạy bấy nhiêu.

Good Luck.

Hạng C
8/8/08
666
62
43
GauDong nói:
Nhưng vài hôm sau đi ngang qua Quốc lộ 1 nhìn vào cổng Công viên thấy tù đang lao động, nghĩ cũng ớn ớn: Nhỡ đâu ban đêm nó chui vào trong xe, sáng mai mình vào xe để đi, nó dí dao vào cổ bắt mình chở nó trốn trại; rắc rối to rồi.

Khu K4 này khoảng 20 năm trước em rất hay ghé, lúc đó đang xây dựng, tù và khách chỉ cách nhau ... vài gang tay. Mấy lần em thử bắt chuyện nhưng họ không dám trả lời. Khu tù nhân ở cách chỗ khách vài trăm mét, không có trạm gác nhưng em quan sát thấy luôn có người kiểm soát chặt chẽ. Lâu lắm em mới nghe nhắc về khu này, không ngờ vẫn còn sử dụng lao động từ nguồn phạm nhân.

Status
Không mở trả lời sau này.