EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
Oạch, giờ mới thấy cái bài này, chúc mừng Long Thịnh nhé. Chúc luôn làm ăn phát đạt nhé. À có phải mở được cái này là do vụ mở hàng đầu năm không ta ;):D
100% là thế rùi A ....:D
năm tới lại tiếp A nhỉ....!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/2/08
78
13
8
bác có Audison bit one ko a? e dang cần mua,pm cho e cái giá nhé

Tập Lái
27/9/10
27
1
0
www.otosaigon.com
e cũng dùng Pdx5 ,1 cặp loa DSL up6i ,sub DLS , và 1 cặp DLS gì mà ko nhớ ,chạy màn hình pioner 4150 cũng lắp ở bên a ,nghe khá hay r ,nếu muốn chất hơn nữa thì nên lắp thêm Alpine H650 hay là lắp đầu CD alpine 9887 hay lên thẳng alpine H660 hả anh .giá thành 3 cái này như nào a ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
em cũng xài bộ DLS up6i và sub RW10 nhưng mà sao tiếng Sub vô duyên không chịu được đành phải tháo ra thay sub alpine vào. Kỳ thiệt, em nghĩ đồng bộ sẽ hay chứ mà không phải vậy. Không biết cái loa RW10 của em có vấn đề gì không nữa.. 

EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
Có mấy vấn Đề khi ráp Súp ví dụ đóng thùng không đúng quy chuẩn , 2 là do cách cân Chinh tần số , gain ko hợp lý Bác ...! Coi như Super woofer thành vô dụng mà còn dẫn đến loạn âm....

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
longthinhaudio nói:
Có mấy vấn Đề khi ráp Súp ví dụ đóng thùng không đúng quy chuẩn , 2 là do cách cân Chinh tần số , gain ko hợp lý Bác ...! Coi như Super woofer thành vô dụng mà còn dẫn đến loạn âm....

Dạ vâng, em cũng kỹ lưỡng chuyện này lắm, em hướng dẫn tỉ mỉ người đóng thùng y như catalogue, cân chỉnh em cũng thử các kiểu (vì em cũng có vẻ khó tính và gần như hiểu hết nguyên tắc hoạt động của hệ thống ạ), nhưng cái vấn đề là chưa tính đến chuyện hay hay hở, em thấy tiếng Bass nó không ăn nhập vô bài hát, rất nhức đầu với nó. Em đã gắn Sub Alpine vào thử cân chỉnh lại thì thấy ổn. Suy ra em nghĩ rằng hoặc là cái Sub nó có vấn đề hoặc là cái lỗ tai em là lỗ tai trâu!
Quả thực là Car audio không dễ dàng chút nào.. Dàn home mình có thể khiển theo ý mình 1 cách dễ dàng nhưng lên Car thì.. xin bác chỉ giáo!