Hạng C
13/6/10
514
196
43
Kia Forte bác ạ…..Dòng Primacy thì lắp cho Sorento không hợp mấy, dùng cho Sedan quá tốt…..Mà hình như nó cũng không có size của Sò đâu bác…
thì em đang ngâm cứu thay cho Sò 1 bộ hợp lý. Nhận xét của bác em cũng nghe nhieuf bác nói y chang. Tks

Tập Lái
5/3/14
19
11
3
Ô hay quá, bác là "thợ" thì tư vấn em cái. Em đi Sorento đang chạy GY Excellence đây. Excellence là tuyệt vời đó, nhưng mà đi dở ẹc, sau hơn 2 vạn km là cứng kinh khủng, bề mặt bị chém nhiều lắm. em thì hay đi phố, nhưng 1 năm 2-3 lần là em lại vác cả nhà lên xe chạy 2-3 ngàn km mỗi lần. Vì vậy em muốn có 1 bộ vỏ êm 1 chút. Ngày xưa em chạy Camry hay BMW (sedan) thì 4-5 vạn vẫn rất OK - hay là sedan nó thế.
Nếu thay Michellin thì quá tốt nhưng có ý kiến là Michelin đi dễ vỡ, Hà nội thì toàn hàng "không xịn" - hội oto ngoài HN bảo thế :)
Vừa rồi có bác trên diễn đàn nói đã thay Kumho rất êm ái thì em lại ngạc nhiên vì vỏ Kumho rất rẻ, đâu có hơn 2 triệu. Nếu Kumho rẻ mà mượt mà thế thì sao bà con phí tiền mua Michelin làm gì?
Có gì bác tư vấn em cái. Vỏ xe em là 235-65-R18. Tks bác

Bác Linh mc ơi

Sorento phải đi size lốp 235/60R18 chứ bác, bác hỏi size này thì em thấy hơi bối rối nha bác.

Nếu muốn tiếp tục dùng Goodyear, bác có thể thay dòng Goodyear Effiencegrip SUV thử đi, made in Đức thì tuyệt vời, êm hơn cả Mit luôn đó. Quan trọng là cho cảm giác lái rất đầm, không bị bồng bềnh như khi thay Mit mới. Làm 4 quả luôn đi bác. Nếu thay lốp này bác ra Thiên Đức trên đường Lý Thái Tổ, giá ở đây luôn tốt hơn các đại lý khác đấy.
Giá thì bác phải check nhe, em thay cho khách từ hồi cuối năm rồi nên không biết giá cả có gì cập nhật mới không.

• Like
Reactions: bgt12
Tập Lái
5/3/14
19
11
3
Dòng Goodyear Assurance TripleMax bán ở Việt Nam là made in ở đâu các Bác nhỉ mà không có cỡ 225/50R17?, em thấy Goodyear Úc và Sing đều có cỡ này, chỉ Việt Nam là không có thôi
Em hỏi cho bác size lốp 225/50R17 của dòng GY Assurace TripleMax không có nhe bác.

Hiện em thấy lốp này có xuất xứ từ Thái & Indo là nhiều. Hình như ở một số đại lý của Goodyear, bác có thể đặt để họ nhập hàng về cho bác rất tiện lợi.

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Ô hay quá, bác là "thợ" thì tư vấn em cái. Em đi Sorento đang chạy GY Excellence đây. Excellence là tuyệt vời đó, nhưng mà đi dở ẹc, sau hơn 2 vạn km là cứng kinh khủng, bề mặt bị chém nhiều lắm. em thì hay đi phố, nhưng 1 năm 2-3 lần là em lại vác cả nhà lên xe chạy 2-3 ngàn km mỗi lần. Vì vậy em muốn có 1 bộ vỏ êm 1 chút. Ngày xưa em chạy Camry hay BMW (sedan) thì 4-5 vạn vẫn rất OK - hay là sedan nó thế.
Nếu thay Michellin thì quá tốt nhưng có ý kiến là Michelin đi dễ vỡ, Hà nội thì toàn hàng "không xịn" - hội oto ngoài HN bảo thế :)
Vừa rồi có bác trên diễn đàn nói đã thay Kumho rất êm ái thì em lại ngạc nhiên vì vỏ Kumho rất rẻ, đâu có hơn 2 triệu. Nếu Kumho rẻ mà mượt mà thế thì sao bà con phí tiền mua Michelin làm gì?
Có gì bác tư vấn em cái. Vỏ xe em là 235-65-R18. Tks bác

Bác linh mc nhầm lẫn gì chăng,

Tui thấy rõ ràng Sorento đi size 235/60R18 mà???

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Em là dân "thợ" & mỗi ngày phải thử hàng tá xe cho khách trước khi giao hàng, em làm ở Gargare đây bác. Bác ARMYadv nói đúng rồi đó. Mỗi loại lốp luôn có đặc tính của nó mà nhà sản xuất sẽ ưu tiên đặc tính đó.
Điểm thứ 2 của bác mới vui nhất nè, Bác phán trật lất rồi hen. Tại Việt Nam, thị phần lốp của GY không phải nhiều nhất mà là Mitchenlin, BS. Ví dụ Mit luôn được người dùng ưu ái vì độ êm nhưng lại dễ tổn thương bề mặt lốp, mau mòn hơn anh BS & Goodyear. Đổi lại lốp Goodyear chú trọng tính năng an toàn cho người sử dụng, đây là tinh thần cốt lỗi của hãng lốp này, vì vậy khi đi Goodyear sẽ cho cảm giác lái tốt, bám đường hơn các dòng lốp khác. Còn BS thì là hãng lốp xe chiếm ưu thế do là lốp xe mang thương hiệu Nhật, mà hầu hết xe hơi Việt Nam đều chọn làm OE (tức thiết bị gốc) theo xe rất nhiều. Với lại BS cũng có ưu điểm là bền bỉ và tiết kiệm nhiên liệu cho xe.

Bác linhmc thử dùng loại lốp mà bài viết này reviews đi, đảm bảo với bác mà không cải thiện tình trạng ồn & cứng, em đãi bác chầu cafe chung độ...hehehehe....
Trãi nghiệm và cảm nhận của em y như bác.

Chắc tại em cũng được dự vài buổi training về lốp chăng. hehehehe. Mai mốt có gì thỉnh giáo bác nhiều điều về con Honda Civic 2.0 của vợ em.

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Bác linh mc nhầm lẫn gì chăng,

Tui thấy rõ ràng Sorento đi size 235/60R18 mà???
Oh cám ơn bác nhiều. Chắc em gõ nhầm thôi. So thì cũng chỉ có 1 size phải không ạ?

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Bác Linh mc ơi

Sorento phải đi size lốp 235/60R18 chứ bác, bác hỏi size này thì em thấy hơi bối rối nha bác.

Nếu muốn tiếp tục dùng Goodyear, bác có thể thay dòng Goodyear Effiencegrip SUV thử đi, made in Đức thì tuyệt vời, êm hơn cả Mit luôn đó. Quan trọng là cho cảm giác lái rất đầm, không bị bồng bềnh như khi thay Mit mới. Làm 4 quả luôn đi bác. Nếu thay lốp này bác ra Thiên Đức trên đường Lý Thái Tổ, giá ở đây luôn tốt hơn các đại lý khác đấy.
Giá thì bác phải check nhe, em thay cho khách từ hồi cuối năm rồi nên không biết giá cả có gì cập nhật mới không.
vâng cảm ơn bác, họ có website không nhỉ? Vì em ở HN

Tập Lái
5/3/14
19
11
3
vâng cảm ơn bác, họ có website không nhỉ? Vì em ở HN
Bác vào google, gõ: goodyear.com.vn (http://www.goodyear.com.vn/tyres_view.asp?category=passenger)

Bác có thể search tìm cửa hàng hoặc thông tin lốp phù hợp với xe của bác.

Tuy nhiên, theo em biết, có một số size lốp bác có thể order ngoài cửa hàng để ngta nhập về cho bác nếu có xuất xứ từ Đức, Úc,....

• Like
Reactions: linhmc