Hạng D
14/8/11
4.167
88.233
113
Thay ngay bác ei!! Thà nó lủng do đinh thì nó xì từ từ. Còn bể thế này xui xui nó nổ cái " đùng" lật xe chứ không đùa đâu !!

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng D
29/3/16
2.015
2.668
113
46
Rách toách thế này thì thay ngay thôi bác. Thà mất hơn 4tr còn hơn cứ lo sợ về an toàn cho mình và gia đình

Hạng F
3/10/15
9.896
12.172
113
lốp thường hơn 2 củ. Bằng mấy thùng bia. Lăn tăn làm gì
Mình bị thế này, đỡ hơn tí vì nó nứt chỉ 5cm, mình cũng muốn thay cho đỡ ớn.
Xui là vỏ mình run flat giờ thay nguyên bản Pirelli thì xỉu con mẹ nó luôn 7t.
Lại phải thay cả 4 vỏ.
Nên đành để thế mà chạy.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cái chịu lự j đó b nói nó ko bền như b nghĩ đâu. Khi chạy không khí trong bánh xe tạo ra áp suất cao, dù có lớp chịu lực đi nữa nhưng độ dày không đủ vs ko có lớp cao su bên ngoài bảo vệ thì nó vẫn nổ thôi.
Khi lốp bị chém thì kết cấu chỗ đó ko còn mạch kết nối nữa, dán keo chỉ giải quyết vấn đề bên ngoài thôi. Thay đi la tốt nhất.
bánh xe mình bị nhẹ hơn này nhưng vẫn phải thay hơn 600$.
Lựa chọn thay là cách tư vấn chắc ăn nhất, theo kiểu thấy khối u là mổ, không cần xét nghiệm để xác định ác hay lành tính. Còn nếu thật sự hiểu cấu trúc lốp, chức năng từng thành phần để phân tích, đánh giá mức độ hư hỏng thì các trường hợp bị đá cắt khác nhau sẽ có kết luận khác nhau về việc cần thay mới hay có thể sửa chữa rồi dùng tiếp

• Like
Reactions: target_locked
Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Kệ mịa nó bác ơi. Chừng nào nằm ngữa giữa đường thì tính sau bác nhe….

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
ko nên thay nha bác, đừng nghe ng khác xúi bậy. Lốp ngoại trừ vết chém còn ngon chán. bác chạy đi khi nào đang chạy trên cao tốc nó nổ rồi tới lúc đó thay luôn cái xe mình nghĩ ok hơn

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.641
22.603
113
Pháp
Này là do leo lề bị chém, kiểu này có bắt buộc thay không các bác?

View attachment 3093010

(không hiểu sao không chèn hình được)
Vậy theo bác chủ thớt nên hay không ? Chiếc xe nầy còn giá trị bao nhiêu ?
MẠng cũa bác chũ thớt + Gia đình <= 4 bánh mới (hay 2 bánh cũng OH) , nếu cảm thấy giá trị bánh xe lớn hơn thì ... Đừng thay. Còn ngược lại thì nên và bắt buộc phải thay.
Một bài toán dể tính mà

Hạng D
9/1/16
1.672
3.273
123
48
Sài Gòn
Anh chủ thớt chắc mượn xe của ai đi rồi leo lề bị vậy nên giờ mới hỏi như vậy!
Chứ không thể nào xe của mình đi hàng ngày hoặc đi cùng gia đình mà lại lập thớt để hỏi về tình trạng cái vỏ như thế này có thay hay không! Lạy.

• Like
Reactions: Osin