Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
RE: LS460

chắc là thế bác ạ
bên eu lex cực ít luôn
mà em nhìn đúgn là ko bắt chiếc được cái vẻ cái chất của bim với merc được

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Thực ra thì xe hạng sang nhìn đều ....nhang nhác nhau cả, vì thế vấn đề quan trọng là truyền thống và logo của hãng xe thôi .Nói về lịch sử thì Mer và Bim là số 1 rồi, Lexus là quá mới .Ở Mỹ thực dụng hơn, cứ ngon bổ rẻ là chơi, nên hãng nào cũng muốn vào thị trường Mỹ .Còn châu Âu bảo thủ thì hơi bị khó vào ...:D

Hạng D
29/6/04
1.115
9.075
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: mienhinh

Thực ra thì xe hạng sang nhìn đều ....nhang nhác nhau cả, vì thế vấn đề quan trọng là truyền thống và logo của hãng xe thôi .Nói về lịch sử thì Mer và Bim là số 1 rồi, Lexus là quá mới .Ở Mỹ thực dụng hơn, cứ ngon bổ rẻ là chơi, nên hãng nào cũng muốn vào thị trường Mỹ .Còn châu Âu bảo thủ thì hơi bị khó vào ...:D
Em thấy Audi A8, Merc S, Bim 7 nhang nhác chỗ nào đâu bác !:D:D[8|]
Xuôi ngược thế nào bác cũng nói đc !:D:D;)

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: trunghoangngo

Chiếc này đang bị chê là bắt chiếc seri7 hơi nhiều phần đuôi, phần đầu thì giống Phaeton. Chính vì những điểm nhỏ nhặt này, nên dù mọi thứ xuất sắc nó vẫn không chiếm được cảm tình của người tiêu dùng châu Âu khó tính kể cả những người trẻ tuổi - châu âu luôn phải là đâu ra đấy.
Phú quý sinh lễ nghĩa ấy mà
Chứ ở VN hả? Có con LS 460 mà logo Trường Hải ...em cũng chơi

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@sport :Xin chân thành nhắc bác, không nhận xét về người khác, bác nhé, chỉ nói về xe thôi ...
Em mua tất cả các số tạp chí về ô tô, của VN, và 1 số của nước ngoài, và nhận ra là, các kiểu sedan hạng sang, trên dưới 5 mét, hình dạng đều na ná nhau, chỉ khác về đầu xe và 1 chút ở đuôi, vì nói cho cùng, thì rất khó để thiết kế khác đi về dáng xe mà vẫn giữ vẻ sang trọng .
Tất nhiên là Mer và Bim hơn về truyền thống và tiếng tăm, nhưng không có nghĩa là Lexus kém, nó cũng là đối thủ cạnh tranh ác đấy, có lợi cho NTD .Công bằng mà nói, độ tin cậy của Lexus là cao nhất, nhiều năm liền, mặc dù bản thân em thích nhất là BMW, nhưng nếu có đủ tiền, em sẽ chơi Lexus :D

Tập Lái
28/12/06
24
0
0

Trích đoạn: tenziketui

chắc là thế bác ạ
bên eu lex cực ít luôn
mà em nhìn đúgn là ko bắt chiếc được cái vẻ cái chất của bim với merc được
[/qu
là xe hạng sang được thiết kế bác nói thế đúng thôi vì Lexus là xe hạng sang được thiết kế riêng cho thị trường Bắc Mỹ mà

Tập Lái
28/12/06
24
0
0

Trích đoạn: tenziketui

chỉ có mỹ ưa em này thôi
châu âu thì lếch xụt ko được dân tình ưa dùng cho lắm
đậu cạnh bim7 s class, trông cứ như a nhà quê:mad:mặc dù ko thua kém về option:D
Bim seri7 thi bác phải so sánh vói LS600h chứ nếu so với LS460 thì hơi kệch cỡm

Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Không rành về phân loại Lexus. Bác nào biết tổng kết cho ae học hỏi.

3 series tương đương C class, tương đương A4, tương đương L????
5 series tương đương E class, tương đương A6, tương đương L????
7 series tương đương S class, tương đương A8, tương đương L????
Nhìn Lexus cũng phê lắm về chất lượng công nghệ, nhưng về phong cách art thì chưa bằng xe châu Âu.

Tập Lái
28/12/06
24
0
0

Trích đoạn: NCKH

Không rành về phân loại Lexus. Bác nào biết tổng kết cho ae học hỏi.

3 series tương đương C class, tương đương A4, tương đương L????
5 series tương đương E class, tương đương A6, tương đương L????
7 series tương đương S class, tương đương A8, tương đương L????
Nhìn Lexus cũng phê lắm về chất lượng công nghệ, nhưng về phong cách art thì chưa bằng xe châu Âu.

vấn đề là truyền thống bác ah. Chứ phân chia thứ bậc thì cũng khó nói lắm.......
Điều mà Lexus có mà các xe khác của To không làm được để cạnh tranh với Bim và Mẹc đó là cảm giác lái thú vị !!!!!!!