Hạng C
9/9/16
522
393
78
Về options thì có thể nâng cấp lên được.
Về cảm giác lái và chất xe thì mỗi xe chỉ có 1 và theo chủ xe suốt quá trình sử dụng.
Bác cứ test cả 2 xe rồi bác sẽ biết bác mua xe gì.
Vote cho Focus + Gói options nâng cấp (Bộ đèn Bi-Xenon, Ghế da, Màn hình taplo + Camera de + Bản đồ tổng tiền khoảng 25 chai)

P/s: Em bên hãng Ford Sài Gòn, bác cần test xe thì Inbox em địa chỉ em mang xe qua nhà bác test trước khi quyết định nha.
Túi khí rèm là cái k thể nâng cấp. E sẵn sàng trả thêm 20tr để đc 6 túi khí. H xe mới bản base đều full túi khí hết. Mong là focus mới k cắt túi khí nữa

Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Nghe mấy bác tư vấn em cũng mê focus trend, để về bàn với vợ cả rồi quyết xuống tay luôn. Nhân tiện, mấy bác tư vấn giúp em showroom Ford nào ở Sai Gòn dịch vụ tốt nhiệt tình, sẵn tiện cho em cái giá tham khảo luôn ah
Chân thành cảm ơn mấy bác
Inbox nha bác

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Sao Bác lại lăn tăn giưa Ford Focus Trend và City Top nhỉ? Nếu Bác chạy suốt đời loanh quanh ở Tp thì chon City, nhưng khi Bác chạy ra đường trường, cao tốc thì mới thấy giá trị của Ford Focus; Tháng trước em đi Focus chạy trên QL1A đoạn qua Quảng Bình, chạy 100km/h vượt xe khác rất mượt và đầm chắc; Bị anh Hugo vẫy xuống vì quá tốc độ thì mới thấy đường 1A quá xấu: những vệt hằn bánh xe cao 10-15cm dọc đường, em mới giật mình vì mình chạy quá nhanh, nhưng nếu em chạy Vios thì có lẽ đã có tai nạn xẩy ra. (anh Hugo bảo đoạn đường trên có rất nhiều tai nạn vì chạy quá nhanh và mất lái)

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Sao Bác lại lăn tăn giưa Ford Focus Trend và City Top nhỉ? Nếu Bác chạy suốt đời loanh quanh ở Tp thì chon City, nhưng khi Bác chạy ra đường trường, cao tốc thì mới thấy giá trị của Ford Focus; Tháng trước em đi Focus chạy trên QL1A đoạn qua Quảng Bình, chạy 100km/h vượt xe khác rất mượt và đầm chắc; Bị anh Hugo vẫy xuống vì quá tốc độ thì mới thấy đường 1A quá xấu: những vệt hằn bánh xe cao 10-15cm dọc đường, em mới giật mình vì mình chạy quá nhanh, nhưng nếu em chạy Vios thì có lẽ đã có tai nạn xẩy ra. (anh Hugo bảo đoạn đường trên có rất nhiều tai nạn vì chạy quá nhanh và mất lái)
Nghe bác kể giống sale ford quá bác :))

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Nghe bác kể giống sale ford quá bác :))
Hi các bác, em ko là dân sales nha, em là dân chơi xe
Em thấy bác Quocdp nói rất đúng nhe, vừa rồi em bỏ con altis ở nhà, chở gđ đi Đà Lạt bằng con Focus xem nào.
Ra đường cao tốc và vô đèo Bảo Lộc trong lúc trời mưa như trút nước mới thấy hết giá trị of nó, rất khó diễn tả hết cho các bác.

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Em chào các bác,
Mấy tuần qua em cứ lăn tăn mãi 2 con Focus Trend vs Honda City Top 2018
* Về giá lăn bánh
FFT khoảng: 660 vs City Top: 670
* FFT hơn City Top về khung gầm, máy móc, cách âm, cảm giác lái
* City Top hơn về trang bị tiện nghi, trang bị túi khí an toàn, độ rộng rãi hàng ghế sau, quan trọng là dịch vu bảo dương sau bán hàng & phụ tùng thay thế giá cả phải chăng
Em xin thỉnh giáo các ý kiến từ mấy bác,

Cuối cùng chốt em nào vậy cụ?

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Túi khí rèm là cái k thể nâng cấp. E sẵn sàng trả thêm 20tr để đc 6 túi khí. H xe mới bản base đều full túi khí hết. Mong là focus mới k cắt túi khí nữa

Trên thực tế, con hạng C to hơn, nặng hơn an toàn hơn con hang B vốn nhẹ hơn, nhỏ hơn. Do đó, ko thể nói city thêm túi khí rèm là an toàn hơn nhé cụ. Nếu có điều kiện thi lên hạng C vẫn tốt hơn

Tập Lái
28/2/15
27
8
3
39
Em chốt con FFT rồi cụ, qua tháng ngâu lấy xe, nghe các cụ trên đây tư vấn làm em nghiên hẳn về FFT :)
Tưởng bác cuối cùng chọn Vios, hehe. Bản trend nó cắt luôn cả cái hộc để kính mát. nản