Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Em xin chào các bác.. nhờ các bác tư vấn giúp em giữa Forte 2012 vs Cruze 2013 ợh... Em đang phân vân vì thấy giá của 2 em này ngang nhau nhưng không biết em nào hay hỏng vặt và phụ tùng thay thế... về option mỗi xe... Em chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Em xin chào các bác.. nhờ các bác tư vấn giúp em giữa Forte 2012 vs Cruze 2013 ợh... Em đang phân vân vì thấy giá của 2 em này ngang nhau nhưng không biết em nào hay hỏng vặt và phụ tùng thay thế... về option mỗi xe... Em chân thành cảm ơn.
Xe trong avatar là của bác hay chỉ là ước mơ? Nếu đã chạy BMW thì xuống chi 2 em kia?

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Forte hơn hẳn Cruze. Hàng xóm em có con Cruze, máy ồn hơn máy Forte em nhiều. Nội nhiêu đó thấy khác nhau rồi. Mà nói ngay, máy Altis cũng không êm bằng Forte chứ đừng nói Cruze
Máy Forte êm hơn Altis chưa hẳn là tốt hơn nhe bác. Bác có điều kiện thử 2 con cùng đời sau 3 năm sử dụng, cùng số ODO rồi sẽ cảm nhận rõ. Hay tham khảo những tài sở hữu cùng lúc 2 con này thì sẽ cho ý kiến khách quan hơn.

• Like
Reactions: baoha tran
Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Xe trong avatar là của bác hay chỉ là ước mơ? Nếu đã chạy BMW thì xuống chi 2 em kia?
Xe tương lai đó pác ơi.. ^^
Nói chứ em định mua để kinh doanh nên đang tìm hiểu 2 em này.. mua để dùng thì chọn BIM ợh..

• Like
Reactions: og_saigon
Hạng B2
2/12/14
260
494
93
33
Máy Forte êm hơn Altis chưa hẳn là tốt hơn nhe bác. Bác có điều kiện thử 2 con cùng đời sau 3 năm sử dụng, cùng số ODO rồi sẽ cảm nhận rõ. Hay tham khảo những tài sở hữu cùng lúc 2 con này thì sẽ cho ý kiến khách quan hơn.
Máy êm hơn chứng tỏ mấy điều:

1) Độ chính xác chế tạo cao hơn, dung sai nhỏ hơn, khe hở giữa các chi tiết chuyển động nhỏ hơn

2) Các chi tiết chuyển động được cân bằng động tốt hơn

3) Cách âm tốt hơn

Cái này là kiến thức kỹ thuật cơ bản bác ơi

Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Máy êm hơn chứng tỏ mấy điều:

1) Độ chính xác chế tạo cao hơn, dung sai nhỏ hơn, khe hở giữa các chi tiết chuyển động nhỏ hơn

2) Các chi tiết chuyển động được cân bằng động tốt hơn

3) Cách âm tốt hơn

Cái này là kiến thức kỹ thuật cơ bản bác ơi
Em hỏi thêm xíu... nếu sau khi dùng khoảng 3 năm hoặc 100k Km thì chế nào êm hơn ạh.. bác nào đã từng cỡi Forte hơn 50k Km cho em cái nhận xét với và chi phí của em nó sâu sâu thêm xíu ợh... Many thanks!

Hạng B2
2/12/14
260
494
93
33
Em hỏi thêm xíu... nếu sau khi dùng khoảng 3 năm hoặc 100k Km thì chế nào êm hơn ạh.. bác nào đã từng cỡi Forte hơn 50k Km cho em cái nhận xét với và chi phí của em nó sâu sâu thêm xíu ợh... Many thanks!
Xe em đã 49k km, máy móc vẫn bốc, vẫn êm ru như ngày nào. Kiểm chứng rất dễ. Hồi mới lấy xe xe đạt vận tốc 80km/g khi vòng tua máy ở 1900v/ph. Sau 4 năm 49k km vẫn y thế, chứng tỏ xy lanh piston vẫn khít như mới

Xe chạy rất ổn định, chả hư hỏng gì lớn cả. Em chỉ phải thay 1 bạc đạn, 1 ro tun. Chi phí đâu chừng vài trăm ngàn

Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Xe em đã 49k km, máy móc vẫn bốc, vẫn êm ru như ngày nào. Kiểm chứng rất dễ. Hồi mới lấy xe xe đạt vận tốc 80km/g khi vòng tua máy ở 1900v/ph. Sau 4 năm 49k km vẫn y thế, chứng tỏ xy lanh piston vẫn khít như mới

Xe chạy rất ổn định, chả hư hỏng gì lớn cả. Em chỉ phải thay 1 bạc đạn, 1 ro tun. Chi phí đâu chừng vài trăm ngàn
Àh.. Bác cho em nhận xét thêm về thể tích khoang hành khách với.. Rộng rãi _ thoải mái hay tạm chấp nhận ợh... Bác mật thư cho em số phone đi.. hôm nào mời bác cà phê em học hỏi kinh nghiệm thêm...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Xe-chuong-ga