Tập Lái
2/4/21
15
4
3
33
Tại Đà Nẵng, trong năm 2020, phân khúc nhà phố - biệt thự - shophouse gần như không có dự án mới mở bán, giao dịch trên thị trường chủ yếu là nguồn cung sơ cấp còn lại của dự án đã mở bán trước đó (Nguồn DKRA). Mãi đến 21/03/2021 thì dự án Regal Pavillon được Đất Xanh Miền Trung khởi công với căn shophouse mẫu tiêu chuẩn 6 sao, thiết kế theo phong cách Châu Âu.

Đây là tuyến phố đêm đầu tiên được quy hoạch của thành phố Đà Nẵng.

Vị trí của dự án này thuận tiện kết nối đến những điểm nhấn của Đà Nẵng: Công viên châu Á (Sunwheel – Asia Park), sông Hàn, biển Mỹ Khê, … với chỉ 2-5 phút di chuyển bằng xe.

Theo thống kê thì dự án này đón nhận các nhà đầu tư nhiều nhất từ TP Hồ Chí Minh, thứ nhì là Hà Nội và thứ 3 là chính các cư dân ngay tại tp Đà Nẵng này vì đây là quỹ đất cuối cùng dành cho nhà thấp tầng ở trung tâm TP.

Các bác đã nghiên cứu chưa ạ?

Luận bàn về dự án phố kinh doanh đêm đầu tiên ở Đà Nẵng - Regal Pavillon Luận bàn về dự án phố kinh doanh đêm đầu tiên ở Đà Nẵng - Regal Pavillon

Hạng B2
18/8/20
143
600
93
31
ở Đà Nẵng trong 10 năm tới, cá nhân mình cho rằng nên tránh các dự án của đất xanh ra.
riêng cái lakeside ở Liên Chiểu đã chôn vùi biết bao nhà đầu tư rồi, không xét đến mục đích chỉ để ở.
chất lượng công trình : chống thấm, hạng mục cửa, thiết kế, không xứng đáng với giá tiền, ưu điểm cao nhất của dự án đất xanh chủ yếu là vị trí.

• Wow
Reactions: BichNgoc_Gemlb
Tập Lái
2/4/21
15
4
3
33
KHu này ngon! Sát sông, trung tâm giải trí, đường xuyên á, biển,...
Vâng bác. Vị trí này thuận tiện, ở trung tâm mà lại không chịu sức ép về vấn đề xe cộ của trung tâm. Giờ kiếm ở Trung tâm Đà Nẵng khu đất như thế không còn nữa bác à. Đa số còn các nhà đã xây sẵn riêng lẻ bán lại, còn đất ở khu đường 2/9 này nếu trót sót mảnh nào cũng không ít hơn 150tr/m2. Bác rành vị thế như vậy chắc bác đến Đà Nẵng xem khu này rồi à bác?

Tập Lái
2/4/21
15
4
3
33
ở Đà Nẵng trong 10 năm tới, cá nhân mình cho rằng nên tránh các dự án của đất xanh ra.
riêng cái lakeside ở Liên Chiểu đã chôn vùi biết bao nhà đầu tư rồi, không xét đến mục đích chỉ để ở.
chất lượng công trình : chống thấm, hạng mục cửa, thiết kế, không xứng đáng với giá tiền, ưu điểm cao nhất của dự án đất xanh chủ yếu là vị trí.
Cảm ơn chia sẻ của bác. Tuy nhiên, theo thông tin em ghi nhận tại thị trường Đà Nẵng thì các sản phẩm của khu Lakeside này mở bán năm 2016, đất nền 570 triệu/ 100m2 / đường 5.5m hoặc căn shophouse 2.8 tỷ/ đường 33m.
Đến nay, đất nền 2.2 tỷ/ 100m2 / đường 5.5m hoặc căn shophouse 5tỷ/ đường 33m. Với sự tăng giá như vậy, nếu quả thật có sự "chôn vùi" thì khách hàng của khu này đang chôn ngày càng nhiều tiền, nhiều vàng rồi bác ơi.

Em cập nhật thêm thông tin khu này lúc tháng 2/2021, chất lượng công trình vẫn còn chuẩn và họ đã bắt đầu vào kinh doanh rồi bác.
Luận bàn về dự án phố kinh doanh đêm đầu tiên ở Đà Nẵng - Regal Pavillon

• Like
Reactions: phuongthu010297
Hạng B2
18/8/20
143
600
93
31
Cảm ơn chia sẻ của bác. Tuy nhiên, theo thông tin em ghi nhận tại thị trường Đà Nẵng thì các sản phẩm của khu Lakeside này mở bán năm 2016, đất nền 570 triệu/ 100m2 / đường 5.5m hoặc căn shophouse 2.8 tỷ/ đường 33m.
Đến nay, đất nền 2.2 tỷ/ 100m2 / đường 5.5m hoặc căn shophouse 5tỷ/ đường 33m. Với sự tăng giá như vậy, nếu quả thật có sự "chôn vùi" thì khách hàng của khu này đang chôn ngày càng nhiều tiền, nhiều vàng rồi bác ơi.

Em cập nhật thêm thông tin khu này lúc tháng 2/2021, chất lượng công trình vẫn còn chuẩn và họ đã bắt đầu vào kinh doanh rồi bác.
View attachment 2449412
mỗi người một quan điểm, còn mình là phía đơn vị thầu cửa cuốn cho toàn khu mặt đường lẫn khu trong của dự án này, đã làm việc cùng dự án 2 năm, nên rút ra vài nhận xét như vậy.
và kể cả dãy villa của đất xanh ở khu đô thị fpt - ngũ hành sơn, cũng là bên mình thầu cửa cuốn (vừa hoàn tất trước tết), khu bên này thì xây dựng ok, đẹp, nhưng cái gọi là view sông theo quảng cáo thì chỉ là trò đùa, khúc đó là gọi là con kênh thì đúng hơn, nước đục, cạn, hay có mùi, không xứng với dãy villa.

• Like
Reactions: SAMPANH
Hạng C
13/4/09
515
14.359
93
Vâng bác. Vị trí này thuận tiện, ở trung tâm mà lại không chịu sức ép về vấn đề xe cộ của trung tâm. Giờ kiếm ở Trung tâm Đà Nẵng khu đất như thế không còn nữa bác à. Đa số còn các nhà đã xây sẵn riêng lẻ bán lại, còn đất ở khu đường 2/9 này nếu trót sót mảnh nào cũng không ít hơn 150tr/m2. Bác rành vị thế như vậy chắc bác đến Đà Nẵng xem khu này rồi à bác?
Mình ở gần khu này, cơ bản do dich covid nên khu này bị chựng lại đôi chút! Hết dịch thì nhộn nhịp lại ngay, mình vẫn thích khu này vì gần sông mát mẻ, giao thông thuận lợi, đến cuối 2021 khi cầu vượt 2/9 hoàn thành thì thời gian đi chuyển vào trung tâm chỉ mất 2-3 phút.
Rất tiếc là khả năng tài chính không cho phép nên xem để biết vậy.

• Like
Reactions: BichNgoc_Gemlb