Thảo Luật Chung Luật Đất Đai mới

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
17/10/11
1.123
10.514
113
số thu tiền sử dụng đất khi cho chuyển đổi Đất NN sang Đất thổ cư kiểu da beo quan trọng trong cơ cấu tổng thu thuế từ Đất đến mức nào vậy anh?
Em google ra dc vầy, 1 tỉnh mà ko có các dự án quy mô như Vin Hưng Yên thì nguồn thu từ tiền sử dụng đất ko lấy từ việc chuyển đổi "da beo" thì lấy từ đâu a?

Attachments

• Like
Reactions: embemap
Em google ra dc vầy, 1 tỉnh mà ko có các dự án quy mô như Vin Hưng Yên thì nguồn thu từ tiền sử dụng đất ko lấy từ việc chuyển đổi "da beo" thì lấy từ đâu a?

rồi số tiền hơn trăm tỉ của địa phương đó thu được trong 1 năm có đủ để giải quyết một góc phần 10 khi cần trả tiền đền bù thu hồi đất theo Giá Thị Trường không anh?

hơn trăm tỉ 1 năm, chắc mới chỉ đủ chi phí đi thu thuế đất trong 1 năm của địa phương đó phải không anh?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
17/10/11
1.123
10.514
113
rồi số tiền hơn trăm tỉ của địa phương đó thu được trong 1 năm có đủ để giải quyết một góc phần 10 khi cần trả tiền đền bù thu hồi đất theo Giá Thị Trường không anh?

hơn trăm tỉ 1 năm, chắc mới chỉ đủ chi phí đi thu thuế đất trong 1 năm của địa phương đó phải không anh?
Anh nên trl đúng câu hỏi, đừng đi lòng vòng.
Câu hỏi: h ko cho chuyển đổi kiểu "da beo" thì thu ngân sách từ đâu khi tỷ trọng từ tiền sdd chiếm phần lớn tổng thu ngân sách
Mình ko bàn vụ Giá Thị Trường với a , vì bản thân ko muốn đi vào ngõ cụt :D

• Like
Reactions: embemap