Hạng B1
18/5/14
49
5
8
32
Đúng là dạo này thấy TPBank quảng cáo nhiều, không chừng thớt này có anh hùng núp cũng nên. Bên đó ngân hàng nhỏ, liệu họ làm ăn có uy tín không nhỉ?
Bác nói hay ghê, mình đi vay chứ có phải cho vay đâu mà lo mất tiền, bác cứ đọc thật kỹ hợp đồng xem sao. Em đi vay thì e cứ chọn ngân hàng nào vừa tiện, vừa rẻ lại tàu nhanh thì em vay thôi. Nói mấy đứa tín dụng gửi hết thông tin, đọc kỹ hợp đồng là được

Hạng B2
24/9/11
389
12
18
Bác thớt cứ có tầm 100- 150tr là mua thôi, cân đo đong đếm nhiều thì hết mùa covid mới có xe. Thiếu thì vay người thân, không vay được thì ra ngân hàng. Xe cũ, mới giờ đều vay được hết.

Hạng C
30/1/13
44
2
8
Bác thớt cứ có tầm 100- 150tr là mua thôi, cân đo đong đếm nhiều thì hết mùa covid mới có xe. Thiếu thì vay người thân, không vay được thì ra ngân hàng. Xe cũ, mới giờ đều vay được hết.
Ít hơn có vay được không bác, e đang đi học lấy bằng nên cũng chưa vội mua luôn, nhưng tháng sau có bằng rồi em sẽ cố

Hạng B2
24/9/11
389
12
18
Ít hơn có vay được không bác, e đang đi học lấy bằng nên cũng chưa vội mua luôn, nhưng tháng sau có bằng rồi em sẽ cố
Ít hơn cũng được, nhưng đừng ít quá vì như thế mình phải mua xe cũ hẳn, xe cũ thì nhiều mức giá lắm, mấy con đời sâu chút khoảng 300 tỏi thì các ngân hàng đều có thể cho vay khoảng 200

Hạng B1
24/2/14
55
5
8
Bác thớt gọi sang mấy ngân hàng hỏi cho chắc cú, họ sẽ tư vấn với mức tiền của bác thì sẽ cần phải vay bao nhiêu. Còn xe không Nhật thì Hàn, mua xe cũ theo em cái chính là cần biết chất lượng xe và vừa túi tiền của mình

Hạng B2
14/1/13
49
4
8
anh hỏi ngân hàng trước xem sao, họ thẩm định xe rồi mới cho biết mức giải ngân, qua TPBank hoặc techcombak

Hạng C
5/9/13
190
4
18
cụ thích xe nhật trong hoàn cảnh này em nghĩ chỉ có vios, honda city hoặc mazda2 là hợp thôi

Hạng B1
25/3/14
49
3
8
Bạn có tiền mua nhà trả góp rồi mà hỏi hay vậy. Bạn lôi cái đứa cho bạn vay mà hỏi cho lẹ, tình hình của bạn đương nhiên là phải vay, và xe Nhật thì chắc chắn phải mua xe cũ, nhiều ngân hàng cho vay mua xe cũ lắm

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Vô tư luôn đi bác ơi. Làm con xe đi bảo vệ gia đình và bản thân. Lương bác như vậy thì góp con xe mới tầm 500 - 700tr trả trước 30% - 50%. Biết đâu được vô mánh trả trước hạn luôn thì sao. :D

Tập Lái
4/8/20
0
1
2
36
View attachment 2276376
em nghĩ tùy nhu cầu sử dụng và mục đích sống của mỗi người rồi mình có sự cân nhắc thôi ạ. Bản thân em thấy nên. hiện tại các showroom ô tô cũ vẫn hỗ trợ cho vay trả góp ngân hàng bình thường nhé a. em làm bên kayauto - chuyên các dòng xe cũ nên tin này chuẩn xác. thường xuyên về quê thì với điều kiện như thế tậu xe đc rồi.