Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
tháng thuê 1 2 lần thì còn được. Chứ đi thường xuyên thì thuê sao lợi bằng mua xe được bác. Nghe chủ thớt nói thì có vẻ như nhu cầu đi lại khá nhiều.
Đã ít tiền, trả góp chiếc xe, nợ ngân hàng căn nhà, mà ôm xe hơi chạy thường xuyên, anh góp ý giúp em là anh chủ lấy tiền đâu ra nữa để nuôi xe ? mua cái tiêu sản mà phải nâng lên đặt xuống như vậy, rất ko đáng, tiêu sản khi mua là phải tiền dư, xuống cái rụp, ko đắn đo.
Như anh chủ tiền mua xe còn ko có, lấy tiền đâu ra để đổ xăng, bảo trì bảo dưỡng, bến bãi, bảo hiểm.... anh khuyên như vậy coi chừng hại anh chủ.
Gởi anh, ko bao giờ sai :
Lương 2 vợ chồng 40 triệu có nên mua ô tô mới hay mua xe cũ trả góp ?

Hạng D
22/1/19
4.081
6.749
113
Đã ít tiền, trả góp chiếc xe, nợ ngân hàng căn nhà, mà ôm xe hơi chạy thường xuyên, anh góp ý giúp em là anh chủ lấy tiền đâu ra nữa để nuôi xe ? mua cái tiêu sản mà phải nâng lên đặt xuống như vậy, rất ko đáng, tiêu sản khi mua là phải tiền dư, xuống cái rụp, ko đắn đo.
Như anh chủ tiền mua xe còn ko có, lấy tiền đâu ra để đổ xăng, bảo trì bảo dưỡng, bến bãi, bảo hiểm.... anh khuyên như vậy coi chừng hại anh chủ.
Gởi anh, ko bao giờ sai :
Có vẻ như bác hơi nâng cao quan điểm rồi. Chủ thớt mới chỉ nói mỗi tháng đang dư khoảng 15tr và có ý định mua xe, chứ chưa nói trong tay đang có bao nhiêu mà. Lỡ đâu, ổng có sẵn 300 rồi mua cái xe cũ cỡ 450 thì sao nhỉ? Nuôi xe cỏ thì mỗi tháng hết khoảng 5tr nữa. Vậy thì mỗi tháng vẫn còn dư cỡ 5tr hoặc hơn.
Nếu trong tay chưa có đồng nào thì chắc người ta không nghĩ chuyện mua xe đâu bác ...

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Có vẻ như bác hơi nâng cao quan điểm rồi. Chủ thớt mới chỉ nói mỗi tháng đang dư khoảng 15tr và có ý định mua xe, chứ chưa nói trong tay đang có bao nhiêu mà. Lỡ đâu, ổng có sẵn 300 rồi mua cái xe cũ cỡ 450 thì sao nhỉ? Nuôi xe cỏ thì mỗi tháng hết khoảng 5tr nữa. Vậy thì mỗi tháng vẫn còn dư cỡ 5tr hoặc hơn.
Nếu trong tay chưa có đồng nào thì chắc người ta không nghĩ chuyện mua xe đâu bác ...
tình huống của em luôn, mà em chưa dám mua, à mà em vẫn còn khoản tiết kiệm khác nữa nhé :D

Hạng D
22/1/19
4.081
6.749
113
tình huống của em luôn, mà em chưa dám mua, à mà em vẫn còn khoản tiết kiệm khác nữa nhé :D
Vậy bác chắc cú quá rồi :D
Hoặc gia đình bác còn nhiều mối lo khác :D
Nói là đang nói chuyện có 1 khoảng ngân sách 300 củ cho việc mua xe, hoặc đó là tiền nhàn rỗi thôi ...

Tập Lái
18/5/20
14
12
3
37
Nếu có đủ 50%, chỉ vay 50% trở lại thôi thì nên mua ngay và luôn nha bác, nên mua xe mới nếu bạn không có kinh nghiệm nhiều về xe. Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ chứ :))

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
bác chủ mua nhà trả góp 5tr ở đâu rẽ vậy cho mọi người tham khảo thông tin đo :D:D

Hạng F
29/10/16
11.642
22.621
113
Pháp
Thường thì nếu bạn trả góp thì không nên vượt qua 1/3 tiền lương của bạn, nếu không kinh tế sẽ rất kẹt sau nầy, đó là cách tính để đừng có vấn đề tiền bạc khi có sự cố xãy ra . Thân !