Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: Lượng nhớt cuả các loại xe thông dụng

Trích đoạn: puma.com

Trích đoạn: vndnguyen

Em xem tài liệu của Cam 2.4 cũng lung tung lắm. Cùng là Cam2.4 dùng động cơ 2AZ-FE, nhưng ở thị trường VN thì lượng nhớt là 1L còn ở các thị trường khác là 1.5L[8|]
trong owner's manual của Camry nó ghi như vậy đó bác. Em cũng thắc mắc là sao nó ít thế, lại còn khác nhau nữa[8|]

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: LPL

Trích đoạn: hoatran

Xe em xài 6 lít (chắc không phải xe phổ thông)
Mỗi lần bác này đi thay nhớt thì chắc kèm theo tất cả các xe honda trong nhà bác í chắc :D:D:D Túm lại bác í có 1 cái xe hơi + 3 chiếc honda hehehe

Magnus L6 xơi 6 Lít đó pa:(:(

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Xe dỏm mà uống nhớt ghê vậy pa?

Trích đoạn: LPL

Xe em xài 6 lít (chắc không phải xe phổ thông)
Mỗi lần bác này đi thay nhớt thì chắc kèm theo tất cả các xe honda trong nhà bác í chắc :D:D:D Túm lại bác í có 1 cái xe hơi + 3 chiếc honda hehehe

Magnus L6 xơi 6 Lít đó pa:(:(

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Trích đoạn: puma.com

Vậy là khám phá thêm, còn bác nào 6 Lít nữa không ta?

Có xe em... mà 2B thôi nhế.
Cách đây hơn chục năm em có đi chiếc Cub 80 máy cối, cực bền. Đợt hỏng xéc măng dầu chưa có tiền sửa đi cố. Đi xa cứ khoảng 20km tạt vệ đường tìm hiệu sửa xe xin ca dầu thải đổ bổ xung. HN HD đi về khoảng 5, 6 lần thế là cũng 6 lít.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Ha ha :D
Máy Honda 4 thì uống nhớt như dzị, hay bị chọc quê là Honda ... 2 thì [:'(]

Hạng B2
14/5/07
122
8
18
TP HCM

Các Bác cho em hỏi xe là lanos thì thay luôn lọc nhớt thì bao nhiêu lít à?

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Chuyện nhớt nhiếc hay nhỉ, lanos em không biết nhưng xe em thấy catalo ghi 3,5l nhưng thay cả lọc dầu vào đổ chỉ được hơn 3l là max - thay được thêm dầu máy cho anh Ware 110 nữa. Mua một được 2 - kinh tế phết.

Hạng B1
11/5/07
57
0
6
53

Xe X5 mà thay dầu em thấy có 2 lit thôi, các bác có tin không? Đúng như vậy, Khi xả dầu máy ở ốc xả dầu của dáy các te chỉ được có 2 lit. Khi đổ 2 lít dầu vào thì thước đo chỉ ở gần MAX. Nghi quá cho thợ tháo nắp máy kiểm tra thì "Ối giời ơi" trong toàn bộ bề mặt của măt qui lát cómotj lớp dầy dầu đặc như mỡ ấy. kinh khủng - kết luận, đó là do thay phải dầu tái sinh tại những nơi rửa xe không có lương tâm, và quá trìng đó hơi bị lâu- thảo nào tiếng máy kêu như ngô rang. Thế là phải tháo máy làm vệ sinh toàn bộ. sau khi tháo và thu gom "Mỡ" ( chắc cũng đến 3 lit chứ chẳng chơi). đổ dầu mới hết 6,5l gồm cả thay lọc dầu thì tiếng máy êm re- => không nên thay dầu xe ở nơi không tin cậy.