Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
10tr thì tml tốt hơn. Dân marketing lương nếu ko tính bằng trăm triệu thì tư duy thường chẳng hơn gì anh chủ cty
Toàn cứ vống lên, làm như bốc hốt dễ quá. MKT lương thấp quá không nói chứ 20 triệu thì nhóc.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
10tr thì tml tốt hơn. Dân marketing lương nếu ko tính bằng trăm triệu thì tư duy thường chẳng hơn gì anh chủ cty
Quy mô doanh thu công ty anh chủ có 2 tỷ thôi chứ có phải Vinamilk đâu anh

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
400-500 usd đi thôi đc rồi, lên vienamwork quá trời, cho triển khai thôi, plan là của mình vẽ. Doanh nghiệp nhỏ thì vậy là có thêm 2 tay phụ thêm việc rồi. Nên tuyển bạn trẻ có skill về digital căn bản như search, facebook.

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
400-500 usd đi thôi đc rồi, lên vienamwork quá trời, cho triển khai thôi, plan là của mình vẽ. Doanh nghiệp nhỏ thì vậy là có thêm 2 tay phụ thêm việc rồi. Nên tuyển bạn trẻ có skill về digital căn bản như search, facebook.
Nhiều khi target customer của anh chủ thớt không xài internet nhiều hoặc internet không đóng vai trò quan trọng trong consumer journey mà là các kênh khác, thì khi đó đâu cần skill về digital, phí tiền trả lương cho cái skill này :D

Hạng B2
31/7/13
164
1.749
93
Nhiều khi target customer của anh chủ thớt không xài internet nhiều hoặc internet không đóng vai trò quan trọng trong consumer journey mà là các kênh khác, thì khi đó đâu cần skill về digital, phí tiền trả lương cho cái skill này :D
bởi vậy mới cần jd mới tư vấn lương được, mà bảo tuyển mark thì rộng quá, 1 đứa cái gì cũng biết thì lại ko chuyên sâu nên nếu triển khai thì lại phải thuê ngoài.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Mình chưa thấy nghề gì mà marketing không cần skill về digital, cứ yêu cầu vầy cho chắc. Lúc này nghề bác chủ chưa cần gì liên quan internet, tuyển vô bạn đó sẽ tự propose.
Quán ăn còn phải chạy fb, gg quay clip các thể loại!

Hạng C
8/4/11
889
11.104
93

Lính marketing, dưới 25 tuổi với 2-3 năm kinh nghiệm, giờ toàn đòi $700+ không à ...

Hạng B2
23/12/09
376
293
63
HCMC
www.facebook.com
bởi vậy mới cần jd mới tư vấn lương được, mà bảo tuyển mark thì rộng quá, 1 đứa cái gì cũng biết thì lại ko chuyên sâu nên nếu triển khai thì lại phải thuê ngoài.

Thật ra sp bên mình cũng có nội lực & có phần tự marketing được rồi, đặc biệt là các hãng có rất nhiều ý tưởng & tài nguyên cho các bạn MKT chế biến. Theo ý anh thì mình chỉ nên kiếm 1 bạn chuyên sâu để biết cách triển khai thôi có được ko ạ

Cám ơn các anh phía trên đã cho nhiều ý kiến bổ ích ạ!

Hạng B2
31/7/13
164
1.749
93
Thật ra sp bên mình cũng có nội lực & có phần tự marketing được rồi, đặc biệt là các hãng có rất nhiều ý tưởng & tài nguyên cho các bạn MKT chế biến. Theo ý anh thì mình chỉ nên kiếm 1 bạn chuyên sâu để biết cách triển khai thôi có được ko ạ

Cám ơn các anh phía trên đã cho nhiều ý kiến bổ ích ạ!
Bên anh mark theo hướng online hay offliine thế?