Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Vạch màu trắng nét liền thể hiện phân cách làn giữa xe có động cơ và xe không có động cơ
Đúng quy chuẩn 41 thì trên đường <60km/h thì vạch này phải là vạch rộng 20cm đúng không bác, nếu vạch liền chỉ rộng 10cm, hoặc là vạch đứt thì làm sao ạ? Bác nói tiêu chuẩn thiết kế đường thì phải có phần đường cho xe thô sơ. Nhưng nếu như em nói, chẳng thấy làn xe thô sơ đâu thì phải làm sao?

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Đúng quy chuẩn 41 thì trên đường <60km/h thì vạch này phải là vạch rộng 20cm đúng không bác, nếu vạch liền chỉ rộng 10cm, hoặc là vạch đứt thì làm sao ạ? Bác nói tiêu chuẩn thiết kế đường thì phải có phần đường cho xe thô sơ. Nhưng nếu như em nói, chẳng thấy làn xe thô sơ đâu thì phải làm sao?
Em cũng không rành chi tiết lắm, vì em hổng có ngồi vẽ đường
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
em dùng tiêu chuẩn thiết kế để chỉ minh họa để nhiều bác nói rằng điều 13 luật giao thông đường bộ 2008 chỉ bắt xe thô sơ đi làn trong cùng, còn không cấm xe cơ giới chạy trên làn xe thô sơ (làn trong cùng).

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Vậy là nếu mình đi xe máy + 4 bánh thì phải đi làn bên trái ngoài cùng đúng ko Bác và ko được chuyển làn ???
chỉ dẫn tào lao, không biết luật đường này có phải đường 1 chiều đâu ?
Theo điều 13 xe có tốc độ chậm phải đi bên phải, vạch liền không được chuyển làn , vượt.

• Like
Reactions: tonybom
Hạng D
15/11/07
2.535
10.872
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
chỉ dẫn tào lao, không biết luật đường này có phải đường 1 chiều đâu ?
Theo điều 13 xe có tốc độ chậm phải đi bên phải, vạch liền không được chuyển làn , vượt.
Bác Hungrau vui lòng giải thích cho em hiểu là nếu xe em là xe cơ giới và ko đi chậm thì có đi bên lane ngoài bên trái không ????
Và thế nào là xe có tốc độ chậm ?????

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Bác Hungrau vui lòng giải thích cho em hiểu là nếu xe em là xe cơ giới và ko đi chậm thì có đi bên lane ngoài bên trái không ????
Và thế nào là xe có tốc độ chậm ?????
nhanh chậm như so với ngựa đó bác, ngựa có 4 chân chạy nhanh hơn bác có 2 chân:3dcuoi:

• Like
Reactions: tonybom
Hạng D
15/11/07
2.535
10.872
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
nhanh chậm như so với ngựa đó bác, ngựa có 4 chân chạy nhanh hơn bác có 2 chân:3dcuoi:
Đâu thể nói thế được bác . Vậy là suy diễn thôi
Ví dụ xe hơi nhưng nó thích rề rà nó vẫn chạy chậm ...còn xe máy tuy 2 bánh nhưng nó vẫn đạt tốc độ full trong nội thị được đó thôi .

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Đâu thể nói thế được bác . Vậy là suy diễn thôi
Ví dụ xe hơi nhưng nó thích rề rà nó vẫn chạy chậm ...còn xe máy tuy 2 bánh nhưng nó vẫn đạt tốc độ full trong nội thị được đó thôi .
điều 13 luật không rõ ràng, nên 2B chạy làn ngoài được coi là xe chậm thường bị thổi và cãi không đưa giấy là lên xe tải chở về.

Hạng B2
19/11/14
160
95
28
41
điều 13 luật không rõ ràng, nên 2B chạy làn ngoài được coi là xe chậm thường bị thổi và cãi không đưa giấy là lên xe tải chở về.
Chở về đâu và sau đó thì sao ạ?đã không rõ rồi thì ko áp dụng, chở về là hành dân nữa!

Hạng B2
29/8/11
468
453
63
Em cũng không rành chi tiết lắm, vì em hổng có ngồi vẽ đường
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:
em dùng tiêu chuẩn thiết kế để chỉ minh họa để nhiều bác nói rằng điều 13 luật giao thông đường bộ 2008 chỉ bắt xe thô sơ đi làn trong cùng, còn không cấm xe cơ giới chạy trên làn xe thô sơ (làn trong cùng).
Nếu đã xác định đó là làn xe thô sơ thì tất nhiên là cấm xe cơ giới. Vấn đề là trên nhiều đường không hề có làn xe thô sơ. Thực tế là như thế. Nếu người ta chịu làm theo quy chuẩn, tiêu chuẩn thì đã chẳng bao giờ phải cãi nhau.