Hạng B2
24/7/11
103
126
43
HCM
Dear cả nhà,
Hôm rồi em đi Nhơn Trạch qua phà Cát Lái. Đường bên đó tương đối nhỏ, mỗi chiều đi gồm 2 lane đường và phân chia 2 lane này bằng vạch liền (lane phía bên phải rất nhỏ), cũng không có biển 412 phân lane nên em cũng không biết đi thế nào cho đúng.
Vậy, cả nhà cho mình hỏi với những đường như vậy mình đi thế nào là đúng, xe máy được đi cả 2 lane hay chỉ lane phải. Và có quy định nào về vấn đề này không? Cám ơn cả nhà.

Lưu thông đường 2 lane phân chia bằng nét liền không bảng 412

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/1/13
754
814
93
Chả có bảng gì thì muốn đi sao chả được .
xxx gọi vô thì nói luật nào cấm ko cho đi lane ngoài nếu ko có bảng ...mong các xxx chỉ giúp .
Tết nhất rồi mà bác còn xúi dại
http://thuvienphapluat.vn/archive/Luat-giao-thong-duong-bo-2008-23-2008-QH12-vb82203.aspx
Điều 13. Sử dụng làn đường
1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.
2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.
3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Hạng C
23/1/13
754
814
93
Dear cả nhà,
Hôm rồi em đi Nhơn Trạch qua phà Cát Lái. Đường bên đó tương đối nhỏ, mỗi chiều đi gồm 2 lane đường và phân chia 2 lane này bằng vạch liền (lane phía bên phải rất nhỏ), cũng không có biển 412 phân lane nên em cũng không biết đi thế nào cho đúng.
Vậy, cả nhà cho mình hỏi với những đường như vậy mình đi thế nào là đúng, xe máy được đi cả 2 lane hay chỉ lane phải. Và có quy định nào về vấn đề này không? Cám ơn cả nhà.
Vạch màu trắng nét liền thể hiện phân cách làn giữa xe có động cơ và xe không có động cơ

• Like
Reactions: tonybom and lu bang
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Dear cả nhà,
Trường hợp của bác xe cơ giới đi làn bên trái hết. Xe thô sơ đi làn bên phải ạ.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng C
24/6/07
877
5.693
93
40
Vạch màu trắng nét liền thể hiện phân cách làn giữa xe có động cơ và xe không có động cơ

Tuỳ nhé cụ

b) Vạch số 1.2. Xác định mép phần xe cơ giới với phần xe thô sơ, người đi bộ hoặc lề đường trên các trục đường, xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết.
b) Vạch số 1.2 - Vạch liền nét màu trắng, rộng 20cm, xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết.

• Like
Reactions: khoalongvu
Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
chạy dc 2 làn bác ơi.. lâu lâ có kèo lấn tuyến nhảy xuống chiến cho zui :)
Chỗ này vạch liền mà bác? Bác có tài liệu quy chuẩn mấy vạch kẻ đường không share em cái, mỗi nơi nó kẻ một kiểu, bố ai mà đo được chiều rộng của cái vạch nữa :D