Hạng B1
20/7/08
94
1
16
trai saigon515 nói:
- Cấm quẹo phải hoặc trái thì chỉ có trên làn xe hơi thôi , còn lane 2B thì quẹo vô tư (tất nhiên quẹo trái khi đèn xanh).

Bác này chắc là 1 năm đi đường NVL một lần quá. Tai nạn xảy ra hầu hết là do mấy bác từ lane 2b quẹo trái lúc đèn xanh đấy ạ. Nhà em ở đó mà. Ngày xưa hay hẹn mấy thằng bạn ngồi cafe tối ở Natalie, nhiều hôm vừa đưa ly cafe lên mồm nghe cái rầm, quay ra vẫn còn kịp nhìn thấy một bác 2b (quẹo trái lúc đèn xanh) bị ô tô húc bay như chim trên không trung rồi mới rơi đánh rục một cái. Ghê hết cả người. Đến bây giờ thì còn lộn xộn hơn. Nhiều hôm đi thằng BBĐ qua ngã tư còn phải tránh mấy bác đi NVL quẹo trái cả lúc đèn đỏ nữa. Loạn hết cả rồi. Sao lúc đó chẳng có chú XXX nào đứng đó mà phạt cả

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Ở NVL, xe 2b phải quẹo trái theo 2 nhịp mà. Nhưng mà em thấy có mấy bác 2b biết điều này đâu. Em thấy cứ 10 xe 2b thì chỉ khoảng 2 đến 3 xe tuân theo thôi. Còn bao nhiêu thì cứ xanh là quẹo trái tuốt. Các bác đi 4b phải ... tự lường trước việc này mà thôi.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Hehe, trưa nay em mới đi vào Sky 3, trên đường đi mải nói chuyện nên không để ý đến đèn đỏ cứ vô tư quẹo trái từ Nguyễn Hưu Thọ vào NVL, hên là không có chú xxx nào.
Còn chạy trên NVL thì từ lâu rồi, em đã tuân thủ 50km/h, ko có xxx em cũng chả đạp lên.