Đánh Giá Xe M6 2.5

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Tiếng rè rè phát ra bên lái bác à..
..
Nếu cứ tìm tiếng rè phát ra từ bên lái thì khó tìm ra lắm
Mình cũng đã từng bị, cứ nghĩ ngay bên lái, nhưng cuối cùng là do: hộc để đồ bên phụ, mắt kiếng để trên trần, thậm chí tiếng rè do cái seal nhựa trên nắp chai uống nước sau khi lột ra để bên cạnh chai nước hoặc đt. Dẹp hết mấy cái này thì thấy hết rè!

Hạng B2
30/5/08
145
90
28
Nếu cứ tìm tiếng rè phát ra từ bên lái thì khó tìm ra lắm
Mình cũng đã từng bị, cứ nghĩ ngay bên lái, nhưng cuối cùng là do: hộc để đồ bên phụ, mắt kiếng để trên trần, thậm chí tiếng rè do cái seal nhựa trên nắp chai uống nước sau khi lột ra để bên cạnh chai nước hoặc đt. Dẹp hết mấy cái này thì thấy hết rè!
Chuẩn quá pác!

Hạng B1
8/12/14
73
25
8
31
Nghe bác cảm nhận xe em thấy sung sướng thiệt.Thank bác đã cho những cảm nhận thực tế,em thì chưa có cơ hội được trải nghiệm nhưng nghe thôi đã thèm!kaka

Hạng B1
8/12/14
73
25
8
31
Nghe bác cảm nhận xe em thấy sung sướng thiệt.Thank bác đã cho những cảm nhận thực tế,em thì chưa có cơ hội được trải nghiệm nhưng nghe thôi đã thèm!kaka

Hạng B1
20/11/14
55
25
8
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Sau khi lấy xe được gần 1 tháng (30/8) và chạy được gần 2k km (15xx) và đọc sơ các bài đánh giá tranh luận thì e cũng muốn report 1 tí để các bác nào có ý định mua xe phân khúc này có cái đánh giá tốt hơn về xe mình xem nhé !!!
Vấn đề e đi xe được hơn 10 năm qua Civic, Gandis, Escape và M6 2014 nên e sẽ đánh giá theo cảm giác của e! Thiếu phần nào e bổ sung theo sau nhé !
- Xăng cộ thì e kg quan tam nhưng e đổ đầy bình đạp te le hột me ( ai biết e thì biết e chạy như thế nào trong FFC nhá ) :)) thì 1,4tr đầy bình chạy được 530 km +
- Lúc nào e cũng xài istop và i-Eloop liên tục, vì e về quần vụ này kĩ lắm rồi. Lái hoài xe quen, e muốn nó tắt thì e đạp mạnh thắng tam chưa tới 1s nó tắt, còn thắng gắp thì e bao là kg tắt các bác nhé , vì cũng còn quán tính ! Dừng đèn đỏ thì các bác vô tư thắng gắp kéo về P(N) bỏ thắng ra là xe vẫn tắt, đạp thắng máy nổ và vô số. Xe mua phục vụ cho mình nên mình cứ xài , còn sợ hư thì e nghĩ khỏi mua xe, để tiền đi taxi hay hơn ạ.
E thấy tắt máy dài hay ngắn e tùy theo cục pin trên máy đủ 6 vạch thì được khá lâu nhưng mình động đậy trúng yếu tố nào đó là máy đề lên lại :D , khi tăt máy thì lạnh AC vẫn hoạt động nha mấy bác :D
Smart key thì e cũng mò mẫm trên xe cả buổi để hiểu và xai tốt hơn, e thấy nhiều bác phải đứng lại nhấn nút khóa xe và thử cửa xe lại tè le,rồi set lại đèn xinhan theo cach khac, riêng e quậy nát cái xe luôn rồi :D hehee...
- E thích tiếng pô nhất, kéo lên 100+ ở trong nghe rất sport , vào số trên vô lăng sau bao lần lọng cọng h chắc e cũng thành tay đua nghiệp dư rồi ạ. :D
- Trước khi e mua thằng M6 e đi coi Kia Optima, Renault Latidue , Camry, Mer C , CLA , BMW 3seri, Acord thì e chọn M6 vì 1 đống lí do luôn:
.e cao gần 1m8 năng hơn 80kg ngồi xa tay lái, e ngồi trước khỏi ai ngồi sau
.công nghệ đầy đủ từ an toàn đến giải trí ! e nghĩ 11 cái lose Bose , mắt liếc , rửa đèn , sky active , cảm biến mưa, đèn , chỉnh đỉnh nhớ quá chừng hướng :D thì thua ai nữa
.ngoại thất thì thôi khỏi nói nha các bác.
- Cảm giác lái thì e chạy nhiều xe rồi , nhưng sedan thì M6 e thấy 1 chữ là sướng. h ngày thường e đi làm bằng Escape e thấy oải oải sao á, chỉ đợi cuối tuần lấy M6 ra mà phi thôi. e nghĩ cảm giác lái do mỗi ng nên e kg bàn. 1 điểm mà M6 bị là hình như phuộc hơi cưng nên kg êm lắm hay e đi Escape hoài nên quen :D Nhưng lốp xe e để 2k2 thì khỏi nghe j luôn :D Bác nào lái xe thử showroom để 3k1 chạy như thế lào ?
Chốt lại là các bác nào nghĩ đem mua xe mà nghĩ đến sao bán xe kg lỗ e nghĩ e thua, nhưng chưa chắc đã lỗ nha ! nếu Mazda vẫn phục vụ tốt vẫn muốn đầu tư vào VN thì e nghĩ M6 sẽ kg mất giá đâu vì nó quá chuẩn với số tiền bỏ ra. tóm lại xưa h e thấy e mua con Escape và M6 là đúng đắn nhất :D đáng với tiền mình bỏ ra :D
Thay report bac ve em cang them say me m6 2.5 vi e that su cung phan van qua ko biet nen cuoi e 2.0 hay 2.5 vi ly do tai chinh bac ah. Theo bac hai em co chenh lech nhieu qua ve cam giac lai ko ah. Hy vong bac gop y de e co them phan tu tin cuoi e trong nam nay

Hạng B1
20/1/15
92
17
8
An Giang
E đang tim show room giá tốt mua M6 2.5L các bác nào giá cả hợp lý + có chi ân khách hàng tốt e hốt ngay. Inbox vào hợp thư e nhé mấy bác.