Cảnh Báo Mã lổi (no name)

Tập Lái
1/10/18
5
1
3
59
12 giờ ngày30/9/2018 trên đường dẩn tân tạo-chợ đệm chuẩn bị vào cao tốc hcm-trung lương.một nhóm CAGT chận xe làm luật.xe con,xe gắn máy,xe tải sắp hàng đợi đến phiên…tôi tự tin ung dung trên đường…

B ổng một cụ xuất hiện ra lệnh dừng,xi nhan tấp vào đường theo bài bản,mở kính hỏi cụ dừng xe tôi vì lý do gì. Nó nói gấu tôi (ngồi phía trước bên cạnh) không thắc dây an toàn.tôi nói: mày xạo nhìn đây xem có hay không..nó láu cá trả lời: vợ ông mới gài và ông củng vậy mới gài.

đúng là ba xạo chưa từng thấy.xe FFC /2018 không cài belt sẻ báo lỗi nghe nhức đầu sao chạy được…biết rồi,không cải với loại người như mày…kẹp 100k vào cuốn sổ cho cụ xem giấy tờ…nó chẳng buồn xem,lấy sổ che lại tờ 100k,tay kia luồn dưới lấy xong tiền là ok…lên đường…

đúng là khốn nạn thật…hèn gì trên mạng youtube tràn ngập clip quay cảnh làm luật của mấy ông nội…các bác cẩn thận nhé…trước lúc vào đường dẩn dùng phone (có cài time) chụp tự sướng trên xe 1 phát làm bằng chứng…để xem chúng nó còn dở trò gì??

Chúc các bác thượng lộ bình an.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Có cài dây đầy đủ tại sao phải đưa tiền cho nó? Bác này ở đâu ra không biết nửa! Nói nó bắt láo mà vẫn đưa tiền cho xxx. Rồi vô đây nói này nọ :eek: bó tay!

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Mình không sai ,mắc mớ gì đưa tiền .Hay là bác sợ xxx không muốn rắc rối ?
Hôm 5/9/2018 tui đi mỹ tho ,vừa ra khỏi cao tốc trung lương cũng bị giao thông quắc vô .Tui thấy anh giao thông nhìn lên kính lái là hiểu rồi ,xe tui 15/9/2018 mới hết hạn kiểm định .Tấp xe vô lề ,mở xi nhan ,đi lại chỗ giao thông mạnh miệng nói " Xe anh 15/09 mới hết hạn em ah " giao thông đi lại kiểm tra rồi nở nụ cười " mời anh đi " cũng không thèm kiểm tra giấy tờ làm gì ..
Note : Mình đúng luật ,thời gian thoải mái ,cứ mạnh dạn làm việc với giao thông
https://www.otosaigon.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-di-dang-kiem-lan-2-cho-xe-tra-gop.8883562/

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
1/6/15
5.555
28.627
113
Mình không sai ,mắc mớ gì đưa tiền .Hay là bác sợ xxx không muốn rắc rối ?
Hôm 5/9/2018 tui đi mỹ tho ,vừa ra khỏi cao tốc trung lương cũng bị giao thông quắc vô .Tui thấy anh giao thông nhìn lên kính lái là hiểu rồi ,xe tui 15/9/2018 mới hết hạn kiểm định .Tấp xe vô lề ,mở xi nhan ,đi lại chỗ giao thông mạnh miệng nói " Xe anh 15/09 mới hết hạn em ah " giao thông đi lại kiểm tra rồi nở nụ cười " mời anh đi " cũng không thèm kiểm tra giấy tờ làm gì ..
Note : Mình đúng luật ,thời gian thoải mái ,cứ mạnh dạn làm việc với giao thông
https://www.otosaigon.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-di-dang-kiem-lan-2-cho-xe-tra-gop.8883562/
Mới 5 tây mà đã ngoắc hú hoạ thì cũng hơi bị lầy rồi.

Tập Lái
1/10/18
5
1
3
59
công việc gấp.chẳng qua không có thời gian đôi co với chúng nó thôi các bác

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Mới 5 tây mà đã ngoắc hú hoạ thì cũng hơi bị lầy rồi.
Ngoắc vào hên xui mà bác ,tài xế nào không để ý chuyện tem phiếu này thì cứ xác định tốn vài triệu lót tay nếu không muốn kéo xe về đồn .Lót tay xong cũng đâu dám chạy xe ,lại phải thuê xe kéo tốn thêm vài triệu .Lỗi tại mình ,trách ai bây giờ

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Cái lò bánh mì chỗ đường dẫn Tân Tạo Chợ Đệm em cũng ko hiểu chúng nó bắt cái lỗi gì nữa, e đi thường xuyên qua đoạn này thấy chúng cứ vung cây gậy thần chỉ mặt vài xe tấp vô lề mua bánh mì, em đi cũng cẩn thận lắm mà thật sự ko biết khi nào tới lượt mình nữa.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
công việc gấp.chẳng qua không có thời gian đôi co với chúng nó thôi các bác
Khi bị dừng xe thường có 3 trường hợp sau:
1. Xe có vi phạm - đường hoàng xin biên bản để đóng góp cho nhà nước - post bài lên OS :)
2. Xe có vi phạm - cưa đôi để bỏ qua lỗi vì lý do cá nhân nào đó như đi việc gấp... - dấu kín aeOS
3. Xe không vi phạm - tranh luận thẳng thắn đến cùng, vui vẻ lên xe đi tiếp - post bài lên OS :)
Ca của bác thì lạ thường, không vi phạm mà vẫn chịu chung chi rồi lại post bài lên, không đúng tinh thần OS chút nào. Bác mới vào nên rút kinh nghiệm, tham khảo tìm hiểu trên diễn dàn này để tự tin hơn khi lái xe trên đường, mình đúng thì không phải sợ anh nào cả.