Hạng D
14/8/11
4.167
87.997
113
Nhớ năm 2013 ra thi đấu tennis giải ngành vào dịp giáp tết. M6. Đã lưu ý anh em là dù ko thấy lạnh cũng nên mặc áo khoác vì cái rét miền Bắc nó sẽ ngấm vào thân và gây ốm.
Mấy em miền nam to như con voi , ra cứ cười mình rồi quần sooc áo Tshirt mặc đi nghênh ngang ngoài đường.. trong khi người HN thì áo đơn áo kép.
Hôm sau 2 đôi lăn ra sốt rên hừ hừ ... bỏ thi đấu luôn.:(

Hạng F
2/3/14
12.226
128.012
113
Nhớ năm 2013 ra thi đấu tennis giải ngành vào dịp giáp tết. M6. Đã lưu ý anh em là dù ko thấy lạnh cũng nên mặc áo khoác vì cái rét miền Bắc nó sẽ ngấm vào thân và gây ốm.
Mấy em miền nam to như con voi , ra cứ cười mình rồi quần sooc áo Tshirt mặc đi nghênh ngang ngoài đường.. trong khi người HN thì áo đơn áo kép.
Hôm sau 2 đôi lăn ra sốt rên hừ hừ ... bỏ thi đấu luôn.:(
Đúng rồi, lạnh nó ngấm vào có thể gây viêm phổi

Hạng B2
3/10/18
123
3.370
93
58
Ngày đầu về quê em còn cởi trần tắm giếng, qua ngày thứ 2 áo trong áo ngoài run thấy mẹ.

Hạng D
14/8/11
4.167
87.997
113
Đúng rồi, lạnh nó ngấm vào có thể gây viêm phổi
Nhưng nếu quen thì lại ko sao ??
Ngày ở HN , sáng mùa đông nhiệt độ xuống 5 độ m6. vẫn quần sooc áo ngắn chay bộ 5km rồi về tắm nước lạnh ( từ vòi nước máy ) bình thường.

• Like
Reactions: MaybachS600
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Em mới ở đó ngày hôm kia, lúc đó chưa xuống độ âm (khoảng 5 độ C).
Mặc dù đã trang vị đầy đủ giày, quần dài, áo lạnh, nón trùm đầu nhưng do vừa lạnh vừa có mưa phùn nên em không chịu nỗi. Một phần trên đó không khí loãng quá em thở không được, cảm giác mặt phừng phừng, hít hết hơi vẫn thấy không đủ. vì vậy em chỉ ra ngoài được 5 phút là bỏ chạy vô luôn.
Khi vô trong ngồi chờ người nhà thì nghe họ phát loa thông báo là hiện tại không khí khu vực đi lên đỉnh rất loãng, quý khách nên cân nhắc trước khi lên khu vực đó. Người lớn tuổi, người có bệnh huyết áp; bệnh tim mạch không nên lên đỉnh.
Từ thông báo và thực tế suy ra là biết mình già mẹ nó rồi.:mad::mad:

Hạng F
2/3/14
12.226
128.012
113
Nhưng nếu quen thì lại ko sao ??
Ngày ở HN , sáng mùa đông nhiệt độ xuống 5 độ m6. vẫn quần sooc áo ngắn chay bộ 5km rồi về tắm nước lạnh ( từ vòi nước máy ) bình thường.
Thì luyện sẽ quen, đặc công Nga còn cởi trần vật trên tuyết âm mười mấy độ. Đặc công ta chắc cũng bơi 0 độ được.

Còn anh kia nếu chưa quen tự nhiên cởi trần cơ thể không thích nghi kịp dễ bị gục sau màn stunt, điều báo không thể và không biết.

21/9/11
1.663
31.409
113
Luyện chắc được. Nhưng cũng căng ah.

Gần chục năm trước leo lên đó, tối chui vào cái lán tập thể, khuya có mấy tên đi ái đóng cửa không chặt mà mình nằm dù có túi ngủ, áo ấm, bao tay đủ mà còn không cố ngủ được, phải lồm cồm bò dậy đóng cho nó chặt mới ngủ được, nhiệt độ tầm 5-7 độ nhưng trên đó gió lùa ghê lắm.