Hạng C
30/5/13
696
9.205
93
Cùng hóng, sẵn hỏi thêm luôn:
Lúc đổ bê tông tầng trên cùng thì dùng phụ gia chống thấm nào tốt hả ae ?
Bác đổ bt tay hay tươi?
Nếu đổ bt tươi thì với khối lượng nhỏ sẽ không yêu cầu phụ gia bác muốn mà phải sài loại họ có sẵn, bác chơi m350 là an tâm.
Nếu đổ bt tay thì ra ngoài hỏi phụ gia chống thấm và phụ gia hóa dẻo nào mắc nhất mà chơi.
Bt mác cao phải bảo dưỡng đúng mới đạt hiệu quả.

Hạng C
30/5/13
696
9.205
93
Vậy làm cách nào xác định là thi công đúng hay ko nếu 2, 3 năm sau bị thấm?
Cái này phải đi sâu vào nghề mới nói được người biết sơ sơ thì thôi cho qua cho nó lành vì đề tài này tới thọc sĩ làm luôn á

• Like
Reactions: Hoanghai2006
Hạng D
4/9/06
2.280
21.930
113
Vậy làm cách nào xác định là thi công đúng hay ko nếu 2, 3 năm sau bị thấm?
có hd rất đơn giản, bề mặt chống thấm phải làm vệ sinh thật sạch, mà cái vs này thì khó vì do thợ, xong dồi quét keo chống thấm lên bề mặt nhiều lần, ý là quét hết rồi chờ khô rồi lại quét, làm đi làm lại nhiều lần, thực tế thợ nếu không chuyên chỉ làm vệ sinh sơ sài dồi quét chống thấm 1-2 lần liên tiếp là sai thi công..

• Like
Reactions: Hoanghai2006
Hạng B1
12/10/18
70
1.767
83
Bác đổ bt tay hay tươi?
Nếu đổ bt tươi thì với khối lượng nhỏ sẽ không yêu cầu phụ gia bác muốn mà phải sài loại họ có sẵn, bác chơi m350 là an tâm.
Nếu đổ bt tay thì ra ngoài hỏi phụ gia chống thấm và phụ gia hóa dẻo nào mắc nhất mà chơi.
Là sao anh, mái nếu betong tươi thì đổ mác 350 hả?

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Bác đổ bt tay hay tươi?

Xác định là đổ tay thôi bác, năm 2003 mình xây nhà thầu cũng đổ tay, giờ cũng đổ tay. :)
Nếu bác biết thì cho mình xin cái tên , sau này khỏi lập thớt mới tốn tài nguyên forum :D