Tập Lái
7/3/05
28
0
1
TPHCM
RE: Macro với súng bắn chim

Iem cũng góp vui. Macro với Olympus SP500UZ. Có chỉnh màu sắc & ánh sáng trong photoshop.

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

chậc....ko hiểu sao em kết tấm này lắm, nhìn lạ quá...bác biglove_nm nhanh nhanh lên cho em biết cây gì với!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Bông của cây Ac-ti-sô đó bác, cây này trồng nhiều trên Đà lạt, có vị thuốc, chữa bệnh gan mật.:D

Tập Lái
7/3/05
28
0
1
TPHCM

Thanks bác trungnghia trả lời dùm hehe . Hoa Atiso đó bác. Hôm đó em chụp ở thác Prenn nhìn ngay booth bán trà + hoa atiso. Đang ngồi crop lại một số hình nữa post để chia sẻ cùng ae. Chụp hình nhiều rùi mà lần đầu mới dám post lên :d

Tập Lái
7/3/05
28
0
1
TPHCM

Góp vui với anh em thêm vài tấm nữa. Chụp lâu rồi lên thấy trên này phù hợp với nghiệp dư như mình mới dám up lên hehe.

Hoa Mai

... còn cái này em cũng không biết hoa gì :D

Hoa Sen

Hạng B2
2/11/07
111
0
0

Hình bác biglove-nm chụp rất đẹp. Bác có thể cho thông số khi bác chụp những tấm hình này k để AE học hỏi....

Tập Lái
7/3/05
28
0
1
TPHCM

Trích đoạn: bobocuong

Hình bác biglove-nm chụp rất đẹp. Bác có thể cho thông số khi bác chụp những tấm hình này k để AE học hỏi....

Hi bác, em chụp mấy tấm này bằng máy PnS. Thường chọn chế độ Macro có sẵn nhưng cố định máy kỹ một chút để hạn chế việc run tay. Em cũng mới bắt đầu xài máy DSLR hôm nào em tập tọe thành công sẽ gửi lên vài tấm chụp bằng DSLR hehe.