Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mâm xe (Lazang) 16'' xe Grandis

Hạng B1
3/5/14
57
19
8
Q.11
Chào cả nhà

Vừa rồi em đi giữa đường xe bị bể bánh, sau đó em lấy bánh sơ cua ra tính thay nhưng hỡi ôi, do lâu ngày không sử dụng nên khi lấy ra nó mục hết do đọng nướng bên trên.

Nay em tính hỏi xem có ai bị tình trạng như em không? Và giờ em muốn mua cái mâm để thay không biết mua ở đâu? Em có nghe mọi người nói là dùng mâm đúc vẫn tốt nhưng kiếm hok có.

Không biết trong nhà Grandis của OS có ai đã thay chân dài còn dư mâm nào thì để lại cho em 1 cái nhe.

Rất mong các bác tư vấn và giúp đỡ :3dchongchong:

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
10 cha bị sét hết 10. 1 là bác mua cái bcs chùm lại giống grandisok, rbx,nsr150. Sét quá kiếm mâm sắt của grandis loại sơ cua thay vào . Khoảng 500k bác ra LTT tìm hỏi bác trantrongthi chỉ cho.

• Like
Reactions: Jackntd
Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Mâm vỏ secure ko quan trọng bác cứ kiếm đại cái mâm sắt nào mà dùng!

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Bản thân nó cũng là mâm sắc nên các bác nào có xe grandis ( NÊN ) kiểm tra thường xuyên hoặc các bác tha 1 ít nhớt lên mặt trên cũa mâm dù có bọc lai khi đi trời mua vẩn bị đọng nước LƯU Ý PHẢI KIỂM TRA THƯỜNG XUYÊN

Hạng D
14/11/10
3.031
4.461
113
HCM
Chào cả nhà

Vừa rồi em đi giữa đường xe bị bể bánh, sau đó em lấy bánh sơ cua ra tính thay nhưng hỡi ôi, do lâu ngày không sử dụng nên khi lấy ra nó mục hết do đọng nướng bên trên.

Nay em tính hỏi xem có ai bị tình trạng như em không? Và giờ em muốn mua cái mâm để thay không biết mua ở đâu? Em có nghe mọi người nói là dùng mâm đúc vẫn tốt nhưng kiếm hok có.

Không biết trong nhà Grandis của OS có ai đã thay chân dài còn dư mâm nào thì để lại cho em 1 cái nhe.

Rất mong các bác tư vấn và giúp đỡ :3dchongchong:

Em cũng bị mà làm biếng tới giờ chưa mua lại, khi chạy nhanh nó kêu lụp cụp do bánh xẹp lép nó ko chặt :( . Bên Hồng Cường báo em mâm đúc giá từ 1.2M~1.5M. Bác rảnh ghé xem sao.

Hạng B1
3/5/14
57
19
8
Q.11
Bản thân nó cũng là mâm sắc nên các bác nào có xe grandis ( NÊN ) kiểm tra thường xuyên hoặc các bác tha 1 ít nhớt lên mặt trên cũa mâm dù có bọc lai khi đi trời mua vẩn bị đọng nước LƯU Ý PHẢI KIỂM TRA THƯỜNG XUYÊN
Nghe bác nghidinh nói bác grandisok có cái bao chùm vỏ bánh xe, không biết bác làm ở đâu và chi phí hết bao nhiêu :)

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Nghe bác nghidinh nói bác grandisok có cái bao chùm vỏ bánh xe, không biết bác làm ở đâu và chi phí hết bao nhiêu :)
Cái đó bác rbx đặt về đó bác chừng 300k. Chùm vô cho khỏi bị hiv.

• Like
Hạng B1
3/5/14
57
19
8
Q.11
Em cũng bị mà làm biếng tới giờ chưa mua lại, khi chạy nhanh nó kêu lụp cụp do bánh xẹp lép nó ko chặt :( . Bên Hồng Cường báo em mâm đúc giá từ 1.2M~1.5M. Bác rảnh ghé xem sao.
Em cũng có ý định mua cái mâm đúc luôn, cũng hỏi ngoài Lý Thái Tổ tầm giá đó, nhưng mâm đúc khác mâm sơ cua của xe. Em có hỏi rồi, nếu muốn làm mâm đúc thì phải độ lại cái khung treo bánh xe khoảng 300K nhưng cái bánh sẽ bị lú ra chứ không như bánh zin núp trong gầm xe ( em cũng nghĩ xe grandis đã thấp, giờ cái bành lòi ra, sau này leo lề được chắc tưng cái xe lên luôn " :p

Bác zorojp cũng ngầu thật, bị như em lâu chưa mà không lo làm để dự phòng luôn,hihi

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Bản rộng 175 mới được nghe bác, em khi rửa xe thì hay yêu cầu lôi bánh sơ-cua ra chà rửa, thất sét thì cạo, matit sơn lại nguyên cái thôi
Em cũng đang tìm mua cái mâm đúc mà chưa thấy cái nào 175R16, toàn max R15175 thôi

• Like