Hạng D
26/8/05
3.936
22.983
133
chính xác anh ơi!
chứ mua mặt tiền mình phải chịu ồn rồi, có phải không ạ ^^
Sao so được bạn. Tàu điện chạy sát mặt nhà, trên cao, ồn và khó chịu hơn nhiều, cứ ầm ầm rồi hết, chục phút là bị vài phút.

• Haha
Reactions: letansang
Sao so được bạn. Tàu điện chạy sát mặt nhà, trên cao, ồn và khó chịu hơn nhiều, cứ ầm ầm rồi hết, chục phút là bị vài phút.
Dạ, nhưng nếu anh chị mua ở mà muốn giá trị gia tăng sau này vẫn cao thì 1 mặt tiền đường, 2 gần sông, 3 xe hơi vào được,... thì mình phải chấp nhận thôi ạ :(

Hạng B1
15/5/18
70
93
18
Tại đây là dự án đầu tiên họ bước chân vào Căn hộ siêu cao cấp.
1 phần là thay đổi thương hiệu lên tầm cao mới.
1 phần là thay đổi tầm nhìn của khách hàng đã từng mua hoặc chưa mua sản phẩm của họ thay đổi cách nhìn về họ mà anh.Nên nói chung quy thì đợi họ ra mắt sản phẩm đi rồi mình bàn tiếp còn chưa mình đâu đánh giá họ ngay được, có phải không ạ?
  1. Siêu cao cấp là xằng bậy với cái diện tích như thế.
  2. Lên tầm cao mới ở đây là ăn theo bùng nổ giá bđs thời gian qua (cho dù bây giờ đang là cuối con sóng).
  3. Các lý do tăng giá CĐT đưa ra:
  • Giá đất tăng: cái này đúng nhưng đừng ra vẻ đồng cảm làm gì. Những miếng đất này CĐT ôm từ lâu rồi, từ hồi giá rất rẻ so với bây giờ.
  • Do VLXD tăng: cũng đúng luôn, nhưng nó ko tăng dựng đứng như vậy
  • Do kết cấu, chất lượng công trình: cái này hên xui, mà diện tích y như Thảo điền, An phú thì chắc chả hơn gì đâu
  • Do trang bị, tiện ích: ba cái ốp đá, cửa kính full tường, thiết bị bếp, thiết bị vệ sinh, khóa từ, linh tinh... giá chẳng bao nhiêu trong cái 92tr/m2 kia cả. 200-300tr/căn cân tất
=> chốt lại, muốn tối đa hóa lợi nhuận thì cứ nói thẳng ra. Còn việc đầu tư có lời ko thì để nhà đầu tư tự đánh giá, để ở có hợp lý ko thì để người có nhu cầu cân nhắc. Đừng lấy lý do dự án trước ai đầu tư cũng lời đậm (CĐT bán hớ tiếc bỏ mẹ ra chứ ở đó làm bộ vui mừng dùm). Mỗi thời mỗi khác, ko thể lấy quá khứ áp đặt cho hiện tại. Ko thiếu dự án set giá ăn theo sóng giờ bán huề hoặc lỗ sặc máu đâu.

Hạng D
26/8/05
3.936
22.983
133
Dạ, nhưng nếu anh chị mua ở mà muốn giá trị gia tăng sau này vẫn cao thì 1 mặt tiền đường, 2 gần sông, 3 xe hơi vào được,... thì mình phải chấp nhận thôi ạ :(
Sai.
Nhà ở tốt nhất trong khoảng đi bộ ra ga 10p đỗ lại, gần nhưng kg ồn. Nhà sát trạm tàu ồn giá bị ảnh hưởng.
Chỉ shop buôn bán mới cần sát trạm thôi. Ồn kg sao, vì các nước, kg đc ở trong cơ sở kinh doanh.

• Like
Reactions: Tommyteo
  1. Siêu cao cấp là xằng bậy với cái diện tích như thế.
  2. Lên tầm cao mới ở đây là ăn theo bùng nổ giá bđs thời gian qua (cho dù bây giờ đang là cuối con sóng).
  3. Các lý do tăng giá CĐT đưa ra:

• Giá đất tăng: cái này đúng nhưng đừng ra vẻ đồng cảm làm gì. Những miếng đất này CĐT ôm từ lâu rồi, từ hồi giá rất rẻ so với bây giờ.
  • Do VLXD tăng: cũng đúng luôn, nhưng nó ko tăng dựng đứng như vậy
  • Do kết cấu, chất lượng công trình: cái này hên xui, mà diện tích y như Thảo điền, An phú thì chắc chả hơn gì đâu
  • Do trang bị, tiện ích: ba cái ốp đá, cửa kính full tường, thiết bị bếp, thiết bị vệ sinh, khóa từ, linh tinh... giá chẳng bao nhiêu trong cái 92tr/m2 kia cả. 200-300tr/căn cân tất
=> chốt lại, muốn tối đa hóa lợi nhuận thì cứ nói thẳng ra. Còn việc đầu tư có lời ko thì để nhà đầu tư tự đánh giá, để ở có hợp lý ko thì để người có nhu cầu cân nhắc. Đừng lấy lý do dự án trước ai đầu tư cũng lời đậm (CĐT bán hớ tiếc bỏ mẹ ra chứ ở đó làm bộ vui mừng dùm). Mỗi thời mỗi khác, ko thể lấy quá khứ áp đặt cho hiện tại. Ko thiếu dự án set giá ăn theo sóng giờ bán huề hoặc lỗ sặc máu đâu.

Nếu anh đã muốn chê rồi thì nhiều thứ để nói lắm, còn anh thấy tiềm năng thì cũng có nhiều cái để nói luôn.
  • Giá đất tăng: cái này đúng nhưng đừng ra vẻ đồng cảm làm gì. Những miếng đất này CĐT ôm từ lâu rồi, từ hồi giá rất rẻ so với bây giờ. ( OK, vậy nếu anh mua 1 miếng đất anh cũng muốn lời không ? - tất nhiên là có rồi phải ko ạ, mà lời ít hay lời nhiều thì tùy thuộc vào anh,Nếu anh muốn lời nhiều anh còn phải tự lo giấy phép xây dựng, chi phí thiết kế, thầu,.. để anh bán giá cho cao, mà mua đất thì phải ngâm để tăng giá theo thị trường. cái này anh nói em muốn cười quá =))Z
  • Do VLXD tăng: cũng đúng luôn, nhưng nó ko tăng dựng đứng như vậy ( Ok với anh luôn, nhưng họ đâu ăn 1 mình họ, họ phải chia cổ đông, các nhân viên của họ nữa mà anh. nếu vậy anh mua 1 miếng dất anh muốn bán hều vốn lấy vốn về cho anh thôi chứ anh ko chia cho ai à :( )
Mấy câu kia em làm biếng trả lời quá mà nó cũng tương tự đó, đã gọi là đầu tư bất động sản thì mình phải theo thị trường, có lời có lỗ chứ, nếu ai đó xa lạ mà bán giá cao ngất ngưỡng thì anh còn nói được chứ, CĐT Masteri còn xa lạ với nhà đầu tư nữa đâu mà anh nói vậy, họ cũng uy tín, đàng hoàng với họ định giá cũng đâu phải là cao, pháp lý rõ ràng họ mới bán, có dự án nào mà họ ko bán hết 100% trong ngày mở bán đâu?, haizzzz

Hạng B2
24/6/17
125
2.513
93
Dis 7
Đọc bạn sale này mệt quá, tuy bạn rất lịch sự nhưng những lý lẽ cứ buồn cười kiểu gì ấy??? Tự cho (hoặc sale kit cho rằng) CC "siêu cao cấp" nhưng thực tế thì sát vách line xe điện chạy ầm ầm ngày đêm, xong lại bảo CC siêu cao cấp là sát mặt tiền đường thì giá mới tăng được??? Ơ hay, nhiều yếu tố mâu thuẫn quá. :)

Hạng D
26/8/05
3.936
22.983
133
Đọc bạn sale này mệt quá, tuy bạn rất lịch sự nhưng những lý lẽ cứ buồn cười kiểu gì ấy??? Tự cho (hoặc sale kit cho rằng) CC "siêu cao cấp" nhưng thực tế thì sát vách line xe điện chạy ầm ầm ngày đêm, xong lại bảo CC siêu cao cấp là sát mặt tiền đường thì giá mới tăng được??? Ơ hay, nhiều yếu tố mâu thuẫn quá. :)
Lịch sự và hiểu biết đâu dính gì với nhau đâu anh! ;)