Hạng B2
6/1/08
399
2.011
93
52
xe reo nói:
Em thì mỗi lần gặp gái tơ là 2 con mắt nó giật giật kỳ lắm.

Bác chỉ đc cái nói đúng theo ý em ! em thì không cần gái tơ cứ thấy gái đẹp là nó cà giựt cà tang kì lắm

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
bác đã lớn tuổi chưa?

1 dấu hiệu báo có thể bị tai biến mạch máu não là mắt giật á, bác nên cẩn thận

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
danmexe nói:
Từ hôm 28 Tết đến giờ mắt bên phải của em cứ bị giật giật liên hồi.Giật 1 lúc lại ngừng 1 lúc, em không hiểu sao lại bị như thế nữa.Liệu có làm sao không hả các bác???Em lo quá

Mắt của bác còn giật không? Nếu còn thì em khuyên bác nên đến BV Mắt gặp bác sĩ chuyên khoa khám trực tiếp để có chẩn đóan và điều trị rõ ràng. Đây có thể là lọai co giật cơ mi mắt bệnh lí mà một trong những nguyên nhân là: rối lọan trương lực cơ. Điều trị dễ dàng và nhanh khỏi. Cần phải quan tâm đúng mức nếu co giật liên tục, nếu chủ quan có thể co giật lan khắp cả nữa mặt cùng bên, lúc đó điều trị sẽ khó hơn.

Chúc bác luôn khõe.

Hạng B2
10/6/07
115
0
16
53
danmexe nói:
Từ hôm 28 Tết đến giờ mắt bên phải của em cứ bị giật giật liên hồi.Giật 1 lúc lại ngừng 1 lúc, em không hiểu sao lại bị như thế nữa.Liệu có làm sao không hả các bác???Em lo quá

Cái này hồi trước có bác hỏi rùi và cũng trả lời nhiều rùi. Em cũng bị như thế, đến viện mắt được chẩn đoán là rung cơ vòng mí mắt, tiêm một phát là tịt luôn, tổng thiệt hại chừng 1 chai và tiêm trong 2 phút.Bác thử xem sao nhé. Chúc mau khỏi bệnh.

Hạng C
23/9/06
821
15
18
Ha Noi
otosaigon.com
huhu..đến giờ em vẫn chưa thấy giảm các bác ạ..Vẫn đang bị như thế-cứ mỗi lần nói chuyện với ai mà mắt cứ giật giật kỳ quá.
@hungo2 : bác có thể nói rõ hơn về bệnh này cho em hiểu được không bác?
@Jeepney: vậy hả bác?Mà bác nói là 1 triệu hay 1 trăm ngàn vậy bác???