Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Trước đây, có lẽ lái xe còn có tí tự trọng, mình làm mình chịu, nên dùng từ Lạc tay lái, có nghĩa lái ko chuẩn do lái xe, ko do kỹ thuật. Sau này thịnh từ mất lái, hàm ý lái thì tui lái, nhưng lái bị mất ko do tui, do abc gì gì..nhất là do thần lái. Thần men. Mịa nó nốc say bí tỉ, nó leo lên xe, cho người khác lên nóc nhà luôn...và Mất lái.

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Trước đây, có lẽ lái xe còn có tí tự trọng, mình làm mình chịu, nên dùng từ Lạc tay lái, có nghĩa lái ko chuẩn do lái xe, ko do kỹ thuật. Sau này thịnh từ mất lái, hàm ý lái thì tui lái, nhưng lái bị mất ko do tui, do abc gì gì..nhất là do thần lái. Thần men. Mịa nó nốc say bí tỉ, nó leo lên xe, cho người khác lên nóc nhà luôn...và Mất lái.
Hay!

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
61
còn những lý do khác: phóng viên muốn đưa tin nóng nhưng chưa có kết luận của cơ quan chức năng. Để tránh trách nhiệm thì dùng từ "mất lái" hoặc có đơn đặt hàng đưa tin tạo tình huống...

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Đơn giản thôi, khi bác oánh vô lăng sang trái or phải mà xe cứ đi thẳng thì lúc đó có nghĩa là xe mất lái;)
Nhưng thực tế khi gây tai nạn có phải vậy không?
Từ "mất lái" bây giờ đã bị xài lạm dụng.

Hạng D
18/5/14
1.167
2.539
113
43
Nhưng thực tế khi gây tai nạn có phải vậy không?
Từ "mất lái" bây giờ đã bị xài lạm dụng.
Dạ kính thưa bác, ở đây e chỉ đề cập đến từ "mất lái" 1 cách đơn thuần theo nghĩa đen của nó. Còn nguyên nhân gây tai nạn có phải do mất lái k thì xin mời bác hỏi các bác gây ra tai nạn nhé.

Hạng B2
15/9/10
241
601
93
đang ngồi lái tự nhiên cái vô lăng mất tiêu, đó là mất lái.

Còn đang ngồi lái, ôm chặt cái vô lăng nhưng hai cái hòn ở dưới mất tiêu thì gọi là mất ...dái.
Còn đang ngồi lái mà có thằng cúp đầu, thì thằng đó mất ... dại.
Em hiểu vậy không biết đúng không.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
xe chạy tốc độ cao đường trơn ướt không điều khiển xe theo ý muốn được là mất lái