Tập Lái
26/4/16
31
19
8
Tối bác hãy tập thể dục, vận động cho cơ thể bị mệt, thì dễ ngủ hơn
Với cả pha cốc sữa nóng uống trc khi ngủ, em thấy cũng ok hơn đấy ạ
Hoặc bác thử viên vitamin B thử xem ạ, nó giúp trao đổi chất trong cơ thể, ổn định đc tinh thần cũng như cảm xúc ok đấy. Không thì nghiên cứu uống bổ não nữa ... Nếu mọi thứ đều thử mà ko ok thì nên đi khám bác sĩ, bổ sung thuốc điều trị mất ngủ
Em cũng thử nhiều cách rồi đấy bác
Em sẽ lưu ý lại các cách bác chỉ để thực hiện thử coi như nào, hy vọng cải thiện được ít nhiều. Cảm ơn bác

• Like
Reactions: Lâm Trần
Tập Lái
21/10/15
19
6
3
Để cải thiện tình trạng mất ngủ thì b thử làm theo cách sau:
-Về tinh thần: luôn giữ tinh thần lạc quan, vui vẻ, tránh căng thẳng, âu lo, suy nghĩ nhiều
- Về vận động: Mỗi ngày nên tập thể dục khoảng 30 phút, để cơ thể vận động tiết ra mồ hôi, kích thích các cơ quan trong cơ thể hoạt động, đặc biệt là các cơ quan đào thải độc tố trong cơ thể
- Về ăn uống: điều độ, ăn đa dạng thực phẩm, ko uống các chất kích thích như trà, cafe ...
Xem có cải thiện ko

• Like
Reactions: tienphong.sg
Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Xin địa chỉ mua thuốc keikai đi anh ơi?
Người nhà em ở thành phố Tân An, tỉnh Long An thì ko biết có mua được không ạ?
Điều nữa e muốn hỏi: nếu dùng mà ngủ lại đc ngon rồi thì tự dừng đc ko?
Có nhà thuốc Bạch Yến 2, chỗ số 8, QL62, P.2, Tân An đấy bác
Ngay cạnh bánh tráng cô Lệ ý :D Nếu ngủ ngon rồi thì dừng được bác ạ. Vì em từng hỏi vấn đề này, bác sĩ có nói, ko có tác dụng có hại nào khi ngừng thuốc đột ngột hoặc ngừng thuốc sớm đâu. Sử dụng Keikai melatonin 3mg cũng ko bị lệ thuộc nữa nên cứ yên tâm thôi

Tập Lái
30/4/16
18
6
3
mình bị mất ngủ mãn tính hơn mười năm nay rồi đi khám bác sĩ bảo bị rồi loạn lo âu phải uống thuốc những hai năm nhưng mới uống được một tháng đã bị nhờn thuốc ko ngủ được mọi người có thuốc nào uống để ngủ đc ko?

• Like
Tập Lái
15/6/15
13
6
3
Em cũng thử nhiều cách rồi đấy bác
Em sẽ lưu ý lại các cách bác chỉ để thực hiện thử coi như nào, hy vọng cải thiện được ít nhiều. Cảm ơn bác
Thế cứ đông tây y kết hợp đi
Ngoài các chế độ ăn uống hợp lý, rồi thể thao nữa thì thử kết hợp uống thêm melatonin keikai như mng nói xem thế nào vậy. cố gắng lên bác

• Like
Tập Lái
6/6/15
14
3
3
Bổ sung dinh dưỡng chính là cung cấp thực phẩm cho cơ thể và chữa dần dần gốc rễ của việc mất ngủ .
Vì vậy chủ top hãy lưu ý trong việc bổ sung các thức ăn chứa nhiều canxi hữu cơ để nhanh chóng lấy lại giấc ngủ tốt xem sao

• Like
Tập Lái
15/10/15
30
24
8
Có nhà thuốc Bạch Yến 2, chỗ số 8, QL62, P.2, Tân An đấy bác
Ngay cạnh bánh tráng cô Lệ ý :D Nếu ngủ ngon rồi thì dừng được bác ạ. Vì em từng hỏi vấn đề này, bác sĩ có nói, ko có tác dụng có hại nào khi ngừng thuốc đột ngột hoặc ngừng thuốc sớm đâu. Sử dụng Keikai melatonin 3mg cũng ko bị lệ thuộc nữa nên cứ yên tâm thôi
Em biết ạ, chỗ đó em ăn bánh tráng mấy lần rồi
Thế để em nói lại mẹ em, lúc nào chạy qua mua 1 hộp keikai về xài thử coi sao. mong là có thể cải thiện được giấc ngủ

• Like
Tập Lái
11/5/18
13
4
3
Trời ơi cái cảnh mất ngủ ngủ không được không đi vào giấc ngủ được. Rất chi là mệt mỏi .cách đây 6tháng mình cũng bị chứng mất ngủ.
Đêm đến là mất không thể nào nhắm nổi mắt được.
Thức hoài tới 2/3 giờ sáng. Còn ban ngày thì mệt mỏi người thì giật giờ giật dưỡng ko làm ăn gì được cả.

• Like
Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Mất ngủ nguyên phát có cách nào khắc phục triệt để không thì em ko rõ, nhưng em cũng giống bác, mất ngủ. thời gian gần đây nghỉ dịch cũng bị mất ngủ suốt, chán lắm
Lo lắng suy nghĩ là một mặt, mặt nữa là nghỉ ở nhà nên thành ra giờ giấc xáo trộn, sáng trưa chiều tối cứ slow motion. Giờ muốn khắc phục lại thì bắt đầu từ đâu các bác?

• Like
Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Bác cho em hỏi thuốc Keikai đấy uống thời gian bao lâu ?
Dừng thì có phụ thuộc thuốc ko?
Hay cứ dùng cả năm thì toang? em sợ nhất dừng thuốc là lại mất ngủ thì bằng hòa
- Như đợt tôi đi khám được bác sĩ kê uống Keikai melatonin 3mg trong 6 tuần. Tôi đã có thể ngủ lại ngon như ngày trước, ko bị mất ngủ dù có tỉnh giấc giữa đêm, nằm 1 lúc là ngủ lại được
- Thuốc này chứa melatonin là hocmon tự nhiên, có tính gây buồn ngủ nên thường được sử dụng trong việc điều hòa giấc ngủ và nhịp sinh học, ko hề phụ thuộc khi dừng thuốc
Cứ yên tâm mà dùng thôi ạ

• Like