Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bác chưa cho biết là ngân sách của bác khoảng bao nhiêu để tư vấn cho chính xác vì giá của 2 chiếc này cũng có sự chênh lệch đáng kể.

Do lịch xe về đối với xe nhập khẩu thường chậm hơn xe lắp ráp trong nước nên xe GLA250 bây giờ đặt xe cũng phải từ tháng 9 đến tháng 11 mới có xe để giao. Trong khi đó thì C200 hoặc C250 thì cũng có để giao sớm hơn.

Tập Lái
17/6/15
17
3
3
Bác chưa cho biết là ngân sách của bác khoảng bao nhiêu để tư vấn cho chính xác vì giá của 2 chiếc này cũng có sự chênh lệch đáng kể.

Do lịch xe về đối với xe nhập khẩu thường chậm hơn xe lắp ráp trong nước nên xe GLA250 bây giờ đặt xe cũng phải từ tháng 9 đến tháng 11 mới có xe để giao. Trong khi đó thì C200 hoặc C250 thì cũng có để giao sớm hơn.

e thì chưa cần gấp bác ạ. e tính là cuối năm hoặc đầu năm sau. nhưng e mún tìm hiểu trước. bay gio e có khoảng 1tỷ1 đó bác, dg tích góp thêm nên mới dc đến cuối năm...e mua để đi làm vs chạy trong thành phố là chính, đi xa cũng okie bác ạ, bác tư vấn giúp e vs nhé

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.611
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Như vậy em tư vấn bác chọn C200 là hợp lý, bản thân chiếc C200 cũng gây bất ngờ cho em khi em trải nghiệm cung đường Sài Gòn - Đà Lạt - Sài Gòn, không chỉ em đánh giá mà hôm đó đi chung với một số bác đang lái BMW 320 và có cùng quan điểm

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chọn kiểu "sướng" gì (C200 hay GLA) cũng "khổ" bác nhỉ. :)

Hạng B1
19/7/11
72
3
8
C200-2015 đạt mức tiêu thụ nhiên liệu 5.7l/100km chở đủ tải trên đường ngoại tỉnh tiêu chuẩn (Việt nam) làm E cũng thấy bất ngờ! Lái giỏi chắc xăng tiêu thụ còn ít hơn.
GLA 250 khá gọn gàng và cao ráo, nhưng thích hợp với các chuyến đi việt dã nhiều hơn.
Rất phục chủ thớt về tinh thần. E mà có như vậy chỉ dám mơ 1 con xe còi còi 600 Mill đến 1 Bill thôi.

• Like
Reactions: hanhan88
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Nên chọn C200, GLA thì phải bản gla45 mới đáng mua vì nó sẽ cho cảm nhận thạt sự của một sport crossover. Còn các bản gla khác không có gì xuất sắc cả về tốc độ, độ đầm chắc, cảm giác lái và cả không gian xe nữa.
C200 thì đáp ứng được hết các nhu cầu của mợ chủ, xe đepj xuất sắc, động cơ công suất thừa để vi vu trong phố và vừa đủ để lên các cao tốc 120km mà không cảm thấy bị quá sưc.

• Like
Tập Lái
20/5/14
25
3
3
47
Nếu là nữ và còn độc thân thì nên chọn C200 2015 vì:
1. Xe nhỏ gọn, sedan thể thao, vừa thích hợp đi làm vừa đi chơi được, nữ giới đi xe này phối đồ mặc cũng rất chuẩn: bụi, sang trọng, sexy...đều phù hợp cho từng hoàn cảnh.
2.Đi trong thành phố đông đúc thì xe này dễ xoay chuyển hơn so với GLA.
3.Nữ giới chạy C200 thì người ngoài nhìn vào ngưỡng mộ hơn ( ý nói thích nữ tính của người lái ) và cơ hội các anh để ý cũng cao hơn ( suy nghĩ riêng cá nhân )

Một số chi phí phát sinh khi đi Mer:
Bạn sẽ được thông báo service A ( không rõ bao nhiêu km ), service B ( sau 30,000km ), service C..., mỗi lần service vô hãng khoảng hơn 17 triệu.
Nhớ mua bảo hiểm 2 chiều ( khoảng hơn 22 triệu gồm vật chất, chống mất gương, sửa chữa chính hãng, thủy kích (đi xe vô vùng ngập nước ).

vài điều chia sẻ cùng bạn

• Like
Tập Lái
1/6/15
34
9
8
Tây Ninh
Nếu mà có việc nào nó khó như việc...'chống cười' thì e sẽ nói là mua xe hơi.
Mong các a,e tư vấn giúp e với nhé, sau khi xem xong quả hình của C200 2015GLA 250 4MATIC thì e thích mê rồi. GLA 250 4matic hơi thể thao nhưng e thích cá tính như thế, trong khi C200 2015 thì gọn hơn mà trông cũng thể thao ko kém,...e đọc thông số thì cái hiểu cái ko, nên đành phải nhờ a,e đang sở hữu hay chạy qua 2 dòng này review giúp e với. với số lượng kiến thức ít ỏi, các a,e tư vấn chi e cũng nghe hết...chỉ mong nghe xong, e ko mất ngủ nữa là được :confused:s

chủ thớt là nữ thì e cũng khuyên chọn c200 vì GLA thì hơi to quá. c200 nhỏ gọn đi chơi, đi làm, đi xa gì cũng đẹp đường tiện lối hết. tốt hơn hết, sau khi bác gom nhặt đủ thông tin, trước khi đưa ra quyết định thì test drive đi bác. e đã từng lăng xăng đi 1 lần nên mún chia sẻ kinh nghiệm với bác.

lúc test, bác sẽ cảm nhận rõ sự thoải mái khi ngồi vào xe, chiều dài chân, tay lái, các chế độ giải trí hay tiện ích của xe. lúc này bác có thể note lại info a e tư vấn rồi hỏi thẳng mấy người tham gia cùng hoặc ng bán.

Chạy một mình C200 là ổn nhất mợ ạ !

Lạy thánh Minhmer,lấy đâu ra con số 17tr cho mỗi lần Serv vậy. Mỗi lần Serv của xe Merc là sau 8000 km. Xe bác C200 2015 bác đưa 17tr đây em bán cho bác 4 phiếu bảo dưỡng miễn phí ạ.