Các Bác cao thủ giúp dùm em việc này với ! Cái Laptop của em mới chôm được bị mất password để vào Cmos, không biết làm sao lấy lại được, có người bảo em gỡ Pin Cmos ra khỏang 5 phút rồi gắn vô lại, không biết có được không và không biết có ảnh hưởng gì kg? Các Bác giúp với !

Còn việc thứ 2 : Em mới cài lại bộ WinXP mới nhưng bây giờ mỗi lần chạy Explore click vô thư mục hay tập tin nào nó cũng nhảy ra 1 cửa sổ hỏi muốn xóa file/thư mục này không bấm yes thì nó xóa bấm no mấy lần thì mới hết,[8|] nhảy qua thư mục khác hay tập tin khác vẫn bị thế , quái thiệt ! Restart lại hoài mà vẫn vậy . Heo Mi các Bác ui !

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
RE: Mất Password Cmos !

Em không phải là cao thủ nhưng em góp tí gió vậy:
1. Password CMOS bị mất thì cách nhanh nhất và dể nhất là tháo pin CMOS. Cục pin này nó tròn và dẹp, đường kính khoảng 1 inch. Bác cứ tháo ra để khoảng 10 phút cho chắc ăn rồi lại gắn vào. Không sao hết đâu bác ạ. Khi khởi động lại thì nó sẽ restart lại với chế độ factory setting, vậy thôi.
2. Em nghĩ máy bác bị vi cờ rút rồi. Bác khởi động với chế độ Safe-mode (khi máy vừa khởi động khoảng 3 giây, bác nhấn phím F8 khoảng 2-3 lần thì nó sẽ cho bác lựa chọn chế độ hoạt động). Khi vào chế độ Safe-mode rồi, bác chạy chương trình quét virus nó mới triệt nọc được.
3. Chúc máy bác hết bịnh. :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.089
113

Với laptop thì không làm trò tháo pin ra được đâu bác ạ! Về mặt lý thuyết thì khi quên password của máy xách tay thì chỉ có cách thay thế con chip chứa pass mà thôi. Nhưng thực tế mỗi nhà sản xuất thường đều có một password dự phòng nhưng chỉ trung tâm bảo hành chính hãng mới biết thôi.
Trước đây tôi có một cái máy Dell cũng mất pass, hỏi hãng nó đòi 30 USD nhưng sau xin được pass miễn phí! :D

Quét Virus muốn khùng luôn không ra con nào hết Bác ui ! Bây giờ bực mình ghê ! Click vô Outlook nó delete nguyên dây tất cả các Email trong folder đó :mad: , may mà nó chạy vô Thùng rác nên lấy lại được . Bác nào biết giúp em nhé ! Thanks :D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: nguyengia

Quét Virus muốn khùng luôn không ra con nào hết Bác ui ! Bây giờ bực mình ghê ! Click vô Outlook nó delete nguyên dây tất cả các Email trong folder đó :mad: , may mà nó chạy vô Thùng rác nên lấy lại được . Bác nào biết giúp em nhé ! Thanks :D

IT Care Phan Đăng Lưu đi bác Nguyên, chọc phá làm gì cho nó đau đầu.

Số bác cũng hên ghê nhỉ, bữa trước thì bị người khác mượn mất cái náp top, bữa nay mua được náp top mới thì trục trặc :D:D

Thịt chó giải hạn đê

Trích đoạn: tungrose

IT Care Phan Đăng Lưu đi bác Nguyên, chọc phá làm gì cho nó đau đầu.

Số bác cũng hên ghê nhỉ, bữa trước thì bị người khác mượn mất cái náp top, bữa nay mua được náp top mới thì trục trặc :D:D

Thịt chó giải hạn đê

Sịa nó đi xuyên Đông Dương chưa về, không thôi em đâu có nhức đầu dữ vậy [8D]:D
Ủa Phan Đăng Lưu có IT Care hả Bác ? Sao em ở gần mà không biết ??? Bác cho dùm em cái địa chỉ nhé. Thanks Bác !Khi nào Nhà Bác vỡ đê xong em kính Bác OS Cà nhé !:D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Có mà bác Nguyên, em nhớ không lầm thì ngã tư PN lên một tý bên tay phải, to đùng vật vã.

Biết bác gần đấy nên em mới xúi bác vào mà lị.

Tình hình con đê nhà em rất là tình hình :D, hiện nay thằng nhóc trong bụng đã 4Kg mã còn khoảng 2 tuần nữa mới vỡ đê, bác sỹ không muốn cho sinh mổ nên khuyến cáo vợ em đi bộ nhiều.

Hậu quả tối nào em cũng phải tháp tùng từ 7h - 9h, mệt quá [&:]

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

IT care khi đi đến thì các bác phải CARE IT nhá. Nó làm đại lý cho quỹ tín dụng không hoàn vốn đó.