Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Tem bảo trì đg bộ có cũng đc k cũng chẳng sao, xe e hết date đg bộ t05/2016 chạy bt mặc dù csgt liếc qua quài, hồi trc tết e lột ra luôn chạy tới nay cũng k thấy ngoắc vào
cái này lạ nhỉ, bình thường thì chả ai chạy được mà không có tem, có tem kia mà hết một vài ngày còn bị phát hiện, như bác nói thì xxx cũng đã nhìn qua (loại trừ trường hợp may mắn không gặp, và xe trùm mền) . Hay xe bác có cái tem khác uy lực hơn chăng?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dcuoigif: có Bác Lake nắm tay dẫn đi là cửa nào cũng trơn tuồn tuột hết à. Từ không thành có còn được huống chi mấy cái tem giấy đăng kiểm. Khi Bác Lake chỉ lối thì nó in cho cả mấy chục tấm xài không hết đó.

• Like
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Chào các bác;
Lần đầu tiên em gặp trường hợp này: không biết lúc nào, bổng dưng hôm qua nhìn lên thì không thấy tem đăng kiểm và tem phí bảo trì đường bộ 2 năm rưỡi ở đâu nữa.
Em mới thay kính chắn gió nhưng bên thay kính chắc chắn là đã gián cho em vì họ mới thay và đã kiểm tra lại
Ui trời ơi! giờ em phải làm sao với hơn 1 năm đăng kiểm còn lại đây ạ. Các bác cho em cao kiến với. Em đăng kiểm lần đầu ở 60-01S
Cảm ơn các bác nhiều
Khi đóng phí đăng kiểm và phí bảo trì đường bộ, mỗi chủ xe đều nhận được hóa đơn đỏ. nếu anh còn giữ được mấy tờ giấy này thì vô tư đi !! CSGT hỏi cứ trình ra là ok!! ( mình luôn kẹp mấy hóa đơn nay trong túi giấy tờ xe ).
Nếu không thì anh có thể quay lại nơi đăng kiểm cũ trình bày để người ta giải quyết vì luôn có lưu hồ sơ mà!! ( trên web site của đăng kiểm VN cũng tra ra được )

Hạng B2
7/8/15
325
197
43
tphcm
cái này lạ nhỉ, bình thường thì chả ai chạy được mà không có tem, có tem kia mà hết một vài ngày còn bị phát hiện, như bác nói thì xxx cũng đã nhìn qua (loại trừ trường hợp may mắn không gặp, và xe trùm mền) . Hay xe bác có cái tem khác uy lực hơn chăng?

kg co tem uy luc nao bac oi ,csgt kg bat vu tem phi duong bo khi bac di dang kiem ben dang kiem xem va truy thu phi neu bac chua dong

• Like
Reactions: alibaba.
Hạng B2
26/2/13
194
366
63
47
em làm lại cái report ah;
Em vào 60-01S hỏi chi tiết thì các bác ấy bảo là phải đăng kiểm lại mới cấp lại tem được nhé! đăng kiểm lần này em được 1 năm rưỡi nữa!
Trong cái xui cũng có cái may mắn là đi mấy thàng rồi mà chẳng thấy anh nào hỏi cả chứ đi mà gặp là mấy ảnh xử liền vì không dán tem kiểm định! (có quy định cụ thể mức phạt là 2.000.000 đ - 3.000.000 đ)
Cho dù trên cục đăng kiểm và giấy phép đăng kiểm còn hạn. nhưng vẫn phải đăng kiểm lại mới cấp lại được. Đây cũng là điều vô lý, nhưng làm như vậy thì mấy bác ấy mới có xèng

• Like