Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
RE: Mất thẻ xe: nên hành xử như thế nào cho đúng Luật

Đọc bài của bác hcivic mới vỡ ra nhiều điều. Bọn gian cũng lắm chiêu nhỉ

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

Trích đoạn: biglove_nm
......
Nhưng rõ ràng mình mất thẻ xe là lỗi cùa mình, trong lúc này là cần phải nhỏ nhẹ để làm cách nào lấy được xe nhanh, gọn, lẹ. ......

Tóm lại tiêu chí của iem là giải quyết trong nụ cười của đồng chí bảo vệ và cả mình nữa :D
Đúng Bac, em mất thẻ xe ở Nguyễn Kim, chìa cac-vet, CMND kèm nụ cười " Anh, bất cẩn quá, mấy đứa thông cảm" => lập biên bản xong lên xe về, bảo vệ còn bê giùm hàng lên xe nữa chứ !

Hạng B2
18/3/08
145
375
63

E tha^'y bac' chu~ topic "chie^.n nho? xe' ra to.":D:D:D

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Sẵn chủ đề tương tự em xin nhờ các bác "chuyên gia" phân tích trường hợp này: một sáng sớm em đến trung tâm học lái xe. Vì hơi sớm nên không có người giữ xe ở đó mà chỉ có một giáo viên dạy lái đường phố đang kiểm tra xe. Em hỏi thăm một vài câu rồi để xe trong sân và ra quán bên đường ngồi uống cafe. Khoảng 15 phút sau quay lại thì người giữ xe đã có mặt, có thêm một vài chiếc xe nữa trong sân. Em nói người giữ xe ghi giùm số cho chiếc xe của em (em cũng trình bày là tới sớm, ...) thì người này không chịu vì nói là không biết xe của ai. Em nhờ người dạy lái xác nhận giùm (vì xui là hôm đó lại không mang giấy tờ xe theo) nhưng người này từ chối với lý do là "tui không nhớ ai đã để đây". Mặc dù trên yên xe không ghi số, số lượng xe trong sân hơn số vé đã phát ra là 1 nhưng người giữ xe vẫn khăn khăn là phải lấy giấy tờ đem tới mới cho nhận xe. Khi em đem giấy tờ tới thì trả xe cho em và thu tiền giữ xe của em. Các bác xem giải quyết như vậy có hợp lý không? Riêng với em thì vì không muốn mất thời gian, rắc rối nên "tuân thủ" mọi yêu cầu cho qua chuyện. Nhưng em sẽ không giới thiệu trường này cho bất cứ ai hỏi ý kiến về một trường dạy lái tốt, mặc dù chất lượng dạy lái thì em cảm thấy tương đối tốt.

19/2/08
2.384
515
113
53
Re: RE: Mất thẻ xe: nên hành xử như thế nào cho đúng Luật

Sao nhiều bác đọc xong vội kết luận bác chủ thớt nhỏ xé to thế nhỉ? kết luận như vậy là vội vàng quá, các bác có thử nghỉ tại sao bác đó lại phải đi ngược xui để làm như vậy ko? có nằm trong tình huống đó để bíet nó như thế nào không?
Đành rằng mất thẻ là lỗi của ngừoi gửi xe, nhưng thái độ của ngừoi giữ xe lúc giải quyết chuyện đó như thế nào? các bác có chứng kiến chưa? nó chửi xối xả không lẽ giải quyết theo cách cười cho qua chuyện chịu nhục mang xe về à???

Tôi thấy bác chủ thớt có ý tốt víet ra tình huống để chúng ta tìm ra hướng giải quýet đúng nhất, chứ bác ấy cũgn đâu nói bác ấy đúng....Còn nếu các bác cứ nói chịu nhục mang xe về em xin thua(nhục đến mức chịu được thôi, nhục quá mức mà cũng chịu đựoc á ??????????)