Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
thiếu nc mát thì xe nó báo ầm ỉ rồi chứ đó mà quên.. dạo này nhiều anh đi bộ mà hay suy nghĩ chuyện xe hơi quá

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
em hồi đó có đi BMW 318 đời 2004, mãi đến năm 2012 gì đó thì xe bị lão hóa mấy cái co nước, nó bị rò rỉ, mà chỉ cần bình nước phụ bị hụt thôi là trên tablo đã báo đèn thiếu nước làm mát rồi.
không biết chiếc xe mercedes trong topic này của chủ thớt là đời nào nữa......

Hạng C
12/1/11
799
523
93
44
TP HCM
www.facebook.com
Khó tin ! Thiếu nước mát thì xe đã Báo rồi .... còn nếu thiếu Quá mức dẫn đến quá Nhiệt máy nguyên cái Đồng Hồ hiện đỏ luôn, khó có chuyên mà “quên” được.

Tập Lái
11/7/19
18
6
0
32
May xe e bảo dương định kì, mua đc đồ 1 cụ trên hội mình uy tín lắm. hàng chuẩn chất lượng.

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
có khi nào mấy cụ muốn bán nước làm mát vẽ ra vậy ^^
Mẹc nếu nước làm mát không đủ thì sẽ cảnh báo kêu tít tít ngay. nếu nhiệt độ cao cũng sẽ báo và sẽ dừng máy nếu quá mức qui định chứ làm gì có chuyện hư máy? mấy cụ làm như xe cỏ không bằng :((

Tập Lái
4/5/19
44
12
3
có khi nào mấy cụ muốn bán nước làm mát vẽ ra vậy ^^
Mẹc nếu nước làm mát không đủ thì sẽ cảnh báo kêu tít tít ngay. nếu nhiệt độ cao cũng sẽ báo và sẽ dừng máy nếu quá mức qui định chứ làm gì có chuyện hư máy? mấy cụ làm như xe cỏ không bằng :((
Xe e thiếu nước mát lột gioăng bình thường như bao xe khác cụ nhé , e C300 2012 hiện tượng là nó báo cái icon thiếu nước mát ,đang đi đồng hồ nhiệt vọt lên ~ 120 độ gần max , sau đó nó lại tự giảm về mức bình thường , rồi 1 lúc lại tăng , rồi lại giảm chứ nó k dừng máy nhé , đi bình thường vì e đang trên cao tốc nên e chạy cố về nhà , hôm sau kiểm tra thì hết nước mát => đổ thêm vào => vẫn bị hiện tượng đó => thay gioăng

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
Xe e thiếu nước mát lột gioăng bình thường như bao xe khác cụ nhé , e C300 2012 hiện tượng là nó báo cái icon thiếu nước mát ,đang đi đồng hồ nhiệt vọt lên ~ 120 độ gần max , sau đó nó lại tự giảm về mức bình thường , rồi 1 lúc lại tăng , rồi lại giảm chứ nó k dừng máy nhé , đi bình thường vì e đang trên cao tốc nên e chạy cố về nhà , hôm sau kiểm tra thì hết nước mát => đổ thêm vào => vẫn bị hiện tượng đó => thay gioăng
xe em nó báo nước làm mát 1 lần chỉ cho nổ cầm chừng đạp ga ko lên. tất nhiên ko tắt máy đôtj ngột.
xe đã báo mà cụ vẫn cố đi thì do người dùng sai qui định rồi ^^
rút kinh nghiệm cụ nhé :)

• Like
Reactions: Lewin
Tập Lái
4/5/19
44
12
3
xe em nó báo nước làm mát 1 lần chỉ cho nổ cầm chừng đạp ga ko lên. tất nhiên ko tắt máy đôtj ngột.
xe đã báo mà cụ vẫn cố đi thì do người dùng sai qui định rồi ^^
rút kinh nghiệm cụ nhé :)
vâng , tại giữa cao tốc cũng k biết làm ntn cụ ợ , được cái kinh nghiệm lâu lâu đi bảo dưỡng thì nhắn ktra nước mát luôn giờ đến xe máy cũng ngó xem nước mát còn hay hết ạ ^^

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Chết rồi, đó giờ chạy mer mà mình ko kiểm tra mà cũng ko biết kiểm tra ở đâu, tưởng bị hao hụt gì thì nó báo chứ