Tập Lái
mợ cho em hỏi , chồng mợ đời nào thế ? mợ ở phía bắc thế đường xá thế nào ? ( dốc , ổ voi nhiều ) Ga-lang-ti ổn định hay quá to ? khi mợ dừng xe hay đạp côn máy có rú không ạk ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/11/11
205
0
0
42
hoanghaiminh nói:
mợ cho em hỏi , chồng mợ đời nào thế ? mợ ở phía bắc thế đường xá thế nào ? ( dốc , ổ voi nhiều ) Ga-lang-ti ổn định hay quá to ? khi mợ dừng xe hay đạp côn máy có rú không ạk ?
đạp côn có rú máy (khi xe bật điều hòa), đường xá tốt. Matiz SE đời 2007 bác ạ

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Phương Nga MSC nói:
dawmgoodman nói:
7L/100km nếu bật máy lạnh, đi 4-5 mạng thì em nghĩ OK chứ. 5.5L thì e chưa bao giờ đạt. Tối thiểu cũng 6L/100km chạy đường dài, ban đêm, có máy lạnh.
em đi có 2 mạng mà không bật máy lạnh bác ạ. chả biết bác Vui có nhiệt tình chỉ dẫn không bác nhỉ?
Bác Vui vô tư, nhưng ít lên mạng lắm. Bác thử alo nhé.

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Phương Nga MSC nói:
adng nói:
Chạy phố mà như thế là ok rồi; xem cái muội bám là thế nào thôi; có ga thốc không? Xe đã thay dây cao áp chưa? Thử chạy 1 chuyến đường dài xem bugi có trắng chân không
Không phải chạy phố đâu bác ơi, em đi đường núi phía Bắc. Em thay dây cao áp rồi. Chân bugi có màu gạch cua, vòng ngoài có bám muội đen bác à.
Mấy cái xe em đã kinh qua thì cái nào cũng có muội ở vòng ngoài cả. Hay mũi bác thính quá? Chạy có bị ra khói không? khi leo đèo dốc chẳng hạn. Định mức 5-5.5l là đi đường bằng phẳng ít đèn đỏ ít dừng bác ạ. Xe cũ của em chạy cao tốc không đèn đỏ ga đều không phải dùng phanh nhiều thì nó đạt 4.5 - 5lit/100km. Em đó về sau không biết có phải do cái vụ vỡ ống nước làm mát chạy cố 5km không mà về sau này leo đèo phụt khói xanh lè đằng sau nên đã chia tay rồi. Bác thử phát chạy đường bằng phẳng không dốc dếch ít đèn đỏ ít phanh xem thế nào