Hạng F
5/3/05
8.718
72.665
113
đây
ncn7447 nói:
Sao nhìn cái máy của escape 2009 XLS em chả thấy in mã hiệu ,logo, hay năm sx ... gì cả ?!!! là sao hả Bác Xedap ? Nhìn cái máy chán lắm.
Em nhìn cái máy của ford everest đẹp cực kỳ luôn, nhìn vào đẹp lắm, có đóng logo ford hẳn hoi ? Là sao hả Bác ????

đóng vào rồi ráp qua Mazda sao đc

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
ncn7447 nói:
Ông anh của em chạy chiếc Escape 2006 XLT nói máy của Escape ford VN nhập nguyên con từ Đức (nghiên cứu kỹ lắm trước khi mua).
Hôm qua em gặp 1 tay khác lại nói : escape 2009 ford VN mới mua lại nhà máy gì của Nhật nên sử dụng máy nhật---> không hao xăng như những đời trước. !!
Bác Xedap ơi !!! Vụ này thực hư ra sao hả Bác ? Giúp em hiểu chính xác đi. Thanks !

Máy Escape ở VN dùng động cơ của Mazda. Còn sx ở đâu là chuyện khác chứ bác. Địa điểm sx và công nghệ của hãng nào hoàn toàn là 2 chuyện khác nhau mà. Đâu có ai cấm Xe Mỹ gắn động cơ Nhật mà sx ở Trung Quốc

em đoán hên xui là máy sx ở taiwan.

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.772
113
www.phindeli.com
Thị trường VN quá nhỏ, nên nhiều mẫu xe ở VN dùng chung bộ CKD của Đài Loan, cũng là đặt hàng từ Nhật, nhưng là mẫu xuất Taiwan.

Khi nào xe 4b ở VN chạy nhiều như các nước xung quanh thì may ra có mẫu riêng cho VN ...

Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Từ khi mua xe tới giớ, cứ tự hỏi, sao cái máy nó giống Mazda 6 2.3L quá. Bây giờ biết chắc rồi... thì sẽ rất an tâm mà chạy, vì trước đây chạy Mazda 6 chưa bao giờ bị nằm đường cả.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
hoanghuong nói:
Từ khi mua xe tới giớ, cứ tự hỏi, sao cái máy nó giống Mazda 6 2.3L quá. Bây giờ biết chắc rồi... thì sẽ rất an tâm mà chạy, vì trước đây chạy Mazda 6 chưa bao giờ bị nằm đường cả.

Dùng dòng máy duratec của mazda hết đó bác. Có bác gì ở trên nói cái nắp máy xấu, còn nắp máy xe nhập đẹp. Xin thưa nắp máy chả có ý nghĩa mấy ngoài việc trông nó gọn đẹp. Tháo mấy cái nắp máy ra thì mấy thằng Mazda nhập khẩu về cũng y chang máy Ford thôi.

Escape chính là Mazda Tribute
Focus chính là Mazda 3

Nhưng bác cũng phải đề phòng nằm đường do bình điện nhe. Dòng Escape ở VN dùng bình liên doanh, có 1 số Th hỏng bình rồi, thay bình xịn vào là ok. Ngoài vụ bình, chưa thấy nằm đường vì chuyện khác.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
ToiyeuFord nói:
Nhưng bác cũng phải đề phòng nằm đường do bình điện nhe. Dòng Escape ở VN dùng bình liên doanh, có 1 số Th hỏng bình rồi, thay bình xịn vào là ok. Ngoài vụ bình, chưa thấy nằm đường vì chuyện khác.
Vậy là phải mang theo cái Starter Jumper cho chắc ăn, cái này nhà có sẵn....