Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Bây giờ các hãng cũng share với nhau rất nhiều . Như Mer VN ráp máy lạnh của Nhậtt bủn . Cũng có người chê Mer VN chơi đểu nhưng chính ra như vậy nó xài bền hơn cái máy gốc của Đức .
Các bác cũng khg nên khắc khe quá trong đánh giá .

Tập Lái
4/8/10
10
0
0
xin tra loi bác rõ hơn nha.

trước kia F sở hữu rất nhiều hãng trong do có Madaz
dong ESCape 2.3L sản xuất tại VN được sử dụng máy của Madaz (đó là Ford)

Bác đừng hiểu nhầm, nếu Bác cần thì mình cung cấp tài liệu cho bác tham khảo nha

khanhauto68
0908 799 369

Hạng C
14/7/10
583
5
0
khanhauto68 nói:
xin tra loi bác rõ hơn nha.

trước kia F sở hữu rất nhiều hãng trong do có Madaz
dong ESCape 2.3L sản xuất tại VN được sử dụng máy của Madaz (đó là Ford)

Bác đừng hiểu nhầm, nếu Bác cần thì mình cung cấp tài liệu cho bác tham khảo nha

khanhauto68
0908 799 369
Bác cho em hỏi chút, nếu là của Ford, thì tại sao không để là Ford cho nó sang hơn, lại để là Mazda. Hay là như phụ tùng SsangYong dùng chung với Mec, em thấy có cả hai logo của SsangYong và Mec trên đó

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
51
Đọ xong topic này: việt nam là người dễ chịu nhất. Hầu hết xe lắp ráp ở VN là "Liên Hợp quốc", chỉ có logo thì phân biệt Ford, Nissan, Mit......

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Em nghe Tây nó đồn là động cơ của Escape LD do ... Ford VN nhập về lắp đấy ạ...

Hạng C
14/7/10
583
5
0
FORD VIETNAM

Ford được cam kết để đảm bảo rằng bạn luôn luôn tận hưởng sự vận hành, bảo vệ và an toàn tối đa với chiếc xe của bạn - năm này qua năm khác. Cách tốt nhất để bạn đạt được điều này là sử dụng những phụ tùng thay thế chính hiệu của Ford.

Tất cả phụ tùng chính hiệu được thiết kế bởi những kỹ sư của Ford để đạt được những tiêu chuẩn chính xác theo yêu cầu của Ford. Bạn không chỉ hài lòng với sự vừa vặn, chính xác, mà mỗi một phụ tùng chính hiệu của Ford còn phải trãi qua những chế độ kiểm tra chất lượng hết sức chặt chẽ. Vì thế, bạn sẽ luôn luôn tận hưởng sự vận hành, bảo vệ, độ bền và sự an toàn tối đa với chiếc xe của mình.

Với việc sử dụng phụ tùng chính hiệu Ford, bạn sẽ được hưởng thời gian bảo hành còn lại cho chiếc xe mới của bạn. Với sự đảm bảo này, bạn luôn luôn có cảm giác thoải mái và an tâm.

Cho dù là chiếc Bugi hay thân xe bị hỏng, việc sửa chữa có thể đem đến những rủi ro. Hãy lựa chọn thương hiệu đã được kiểm chứng và ghi nhận. Nó sẽ tạo sự khác biệt của tiêu chuẩn chính hiệu.

Hãy để chiếc xe Ford của bạn là 100% Ford bằng việc sử dụng phụ tùng chính hiệu.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
PQK Oto nói:
Mấy Bác Ford đâu cả rồi sao không nói sâu vào chuyện này cho rõ ràng để AE OS cứ lăn tăn mãi. Vừa rồi mình mới ký HĐ với BTF mua thêm 1 em Ếch 2009 nữa. Mình có trao đổi với Bác Thân TGĐ của BTF về vấn đề này thì được Bác í cho biết là quả thật FORD có mua 40% cổ phần của Mazda nhưng cũng đã bán lại rồi (bán cho ai thì mình quên không hỏi). Riêng cái máy ESCAPE 2009 là hoàn toàn công nghệ của hãng FORD chứ chằng phải của MAZDA hay MAZ gì cả.

Vấn đề của bác là bác hỏi thông tin kỹ thuật chi tiết lại kiếm bác TGD hỏi. Người ta làm công tác quản trị chứ có phải phục vụ thắc mắc của KH đâu.

Xác nhận với bác lần cuối nhé: Máy Escape 2009 (và cả mẫu mới 2010) là máy Mazda. Xem cái tem trên máy ấy. Các bác vác con Escape qua showroom Kylin gì đó bên Q.8 so với Mazda tribute cũng được (Vnexpress có 1 bài so 2 con này rồi đấy, nói chung là anh em sanh đôi cùng giới tính).

Còn Ford sỡ hữu bao nhiêu % cp của Mazda thì em ko nắm. Trước đây là cổ đông chính của Mazda, nhưng hồi Mỹ khủng hoảng, Ford nó cần cash nên bán tất tần tật từ mấy thương hiệu con & thoái bớt 1 phần vốn ở Mazda rồi.

Xe Ford Escape có tiếng hao xăng là dòng 3.0 cũ (máy Mỹ, kiểu V6, ko có công nghệ VCT).
Mà nói mẫu 3.0 này hao cũng ko đúng, bác vác nó ra chạy với Fortuner V xem có hao hơn không. Forutner V chỉ xài động cơ 2.7 4 xy lanh thôi đó bác.

Last edited by a moderator: