O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
trungnghia nói:
ToiyeuFord nói:
Nhưng bác cũng phải đề phòng nằm đường do bình điện nhe. Dòng Escape ở VN dùng bình liên doanh, có 1 số Th hỏng bình rồi, thay bình xịn vào là ok. Ngoài vụ bình, chưa thấy nằm đường vì chuyện khác.
Vậy là phải mang theo cái Starter Jumper cho chắc ăn, cái này nhà có sẵn....

Bác có thấy ai nằm dường vì vụ này thì giới thiệu mua cái thiết bị này nhé, ở nước ngoài đôi khi phụ nữ cũng mua 1 cái Jump Start để trong xe phòng ngừa sự cố cũng là chuyẹn bình thường thôi.
Bình điện dang dùng trên xe là PINACO, cũng hên xui chứ nhiều cái xài bền ác liệt

• Like
Reactions: ThienBH
Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Cái bình Pinaco trên xe em ESC 2007 xài 3 năm rồi, công nhận bền thiệt. Máy ESC sau này càng chạy càng ngon , ít hao xăng, lúc mới mua khoảng 12l - 13l đường trường , vưa rồi em đi caravan SG - NT - ĐL, em Camry cùng đổ đầy lúc đi ở SG, đến NT , 2 chiếc cùng hết nửa bình xăng. Tính ra khoảng 10 - 11l / 100km. Em nghĩ chắc là máy MAzda thiệt.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18

Xe đời mới vậy mà máy móc ko có được cái nắp đậy, nhìn ko hấp dẫn gì hết.

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Diana nói:

có cái nắp capo đầy lại rồi đó bác Diana. Em lại khoái cái kiểu trụi lũi như vậy để vệ sinh máy cho dễ. Máy ngon là được rùi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/3/08
506
4
18
53
Diana nói:

Chắc chế nắp đậy lên cũng OK đó bác... Miễn sao cho nó đừng bị quá nhiệt là ok... hehe
Máy mà cởi trần cởi truồng thì bên 2 bánh người ta gọi là Naked!! hêhê

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
nslinh nói:
Diana nói:

có cái nắp capo đầy lại rồi đó bác Diana. Em lại khoái cái kiểu trụi lũi như vậy để vệ sinh máy cho dễ. Máy ngon là được rùi.

Thực ra nắp che phía trên máy thì chỉ giải quyết vấn đề thẩm mỹ - không phải kỹ thuật.

Ở khía cạnh này thì Escape ... tệ ở chỗ khác: đi qua đường xấu thì nước bẩn văng đầy khoang máy (văng từ dưới lên)! một số xe khác (Toy altis chẳng hạn) thì không bị tình trạng này!.

Hạng B1
20/1/09
88
0
0
43
Bonus thêm quả giảm xóc xem Ford Việt nam nhập từ nước nào nhé, ai đi Escape VN thì chịu khó nhòm xuống đít em nó tý nhá

Còn đây là tem dán trên khoang máy của Ếch Việt nam đời 2009, các bác chịu khó xem xét toàn thân vợ 2 tý đỡ cãi nhau
Nó là tem màu xanh da trời, phía bên trên đèn pha bên trái.

Cận cảnh cho rõ

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
windysmile nói:
Bonus thêm quả giảm xóc xem Ford Việt nam nhập từ nước nào nhé, ai đi Escape VN thì chịu khó nhòm xuống đít em nó tý nhá

Còn đây là tem dán trên khoang máy của Ếch Việt nam đời 2009, các bác chịu khó xem xét toàn thân vợ 2 tý đỡ cãi nhau
Nó là tem màu xanh da trời, phía bên trên đèn pha bên trái.

Cận cảnh cho rõ

rõ rồi :D

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
ncn7447 nói:
Xe có được mỗi cái máy cũng dùng của thằng khác thế thì Ford SX được cái gì trên chiếc xe hả BÁc ?

Đâu có cái nhà máy sản xuất giầy nào của Nike đâu bác mà Nike vẫn bán ầm ầm kìa.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Em nhớ không nhầm thì có lần em mở cái hộp cầu chì ra xem toàn thấy "Made in Japan" không hà :D