Hạng C
30/1/13
729
19.739
93
Đại vương sai trầm trọng òi,
Các dòng máy trên mirrorless nhưng ko có nghĩa là ko thực hành được các thao tác manual (khẩu độ, tốc độ, iso, đo sáng, nhiệt độ màu...) & ống kính gắn rời...
Thậm chí, thao tác còn giống các máy cổ điển hơn, quá trình chụp sẽ phê hơn nhiều
Đổi lại, thân máy (body) nhỏ gọn cũng ko làm các newbie bỡ ngỡ :D
Ví dụ Fuji XT-1 em đang dùng, đại vương sợt lại mà xem

Bị tụt nhé,

phải có SLR , phải có manual , rẻ tiền mau vứt. đó là tiêu chí mua máy ảnh cho cả nhà tập chụp ảnh.

rất cần thực hành các bài khẩu , tốc , B phơi sáng....

hihihi

• Love
Reactions: New.nahh
Hạng B2
7/3/19
362
42.432
103
Đại vương sai trầm trọng òi,
Các dòng máy trên mirrorless nhưng ko có nghĩa là ko thực hành được các thao tác manual (khẩu độ, tốc độ, iso, đo sáng, nhiệt độ màu...) & ống kính gắn rời...
Thậm chí, thao tác còn giống các máy cổ điển hơn, quá trình chụp sẽ phê hơn nhiều
Đổi lại, thân máy (body) nhỏ gọn cũng ko làm các newbie bỡ ngỡ :D
Ví dụ Fuji XT-1 em đang dùng, đại vương sợt lại mà xem

Bị tụt nhé,
Có rẻ tiền không? Hihi

Có tiêu chí rẻ tiền để vứt cho newbie nữa mừ em iu

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Máy ảnh nào cho người mới bắt đầu

15 tr thì làm 1 con Mirrorless A6000 kèm len fix 1.8/50 chụp chân dung là ngon lành rồi bác ạ. Len kit chụp như shit chán lắm

• Like
Reactions: Thảo Điền 68
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.494
113
35
Hehe nếu e trai nhu cầu chụp kids + moment là chính thì chỉ cần 1 combo D610 + 85 1.8 xài lâu dài (2nd thì giờ cũng rẻ nhiều rồi chắc tầm 20tr)... Lens 35mm theo mình chụp kids trong nhà (or rau rác gì đó) thì OK chứ ngoài trời du lịch/event/pool/kids playground đứng xa xa bắt khoảng khắc thì 85mm sướng hơn nhiều.
Khi cần chụp group photos hay phong cảnh checkin thì iP X trở lên là ngon lành rồi chụp xong quick retouch share liền :)
Có máy nào ổn thanh lý em hok anh ươi kk