Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
1/8/15
0
16
2
40
dạ em kinh doanh. bác ạ. em nhắm vào giới có phong cách sĩ diện
chứ nhà phố hiện trong trung tâm em có 3 cái. và 1cai em đang xây q12. gò vấp 1 cái.đang cho thuê
canh me có ai thích mua mà giá ngon là em bụp :)

Bác này lắm nhà thế. Đầu tư chuyên nghiệp rồi :)

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
em mới xuống tiền mua căn hộ SUNRISE CITY – NORTH TOWERS
tháng 3/2016 giao nhà ạ.liệu có êm không mấy bác
Bác cho hỏi bác mua North thông qua người mua trước à? chứ tui đi hỏi sales Novaland báo hết rồi. Sales còn thòng câu North sắp giao nhà rồi nên giờ nếu mua bán lại hợp đồng thì sẽ k sang tên chủ đầu tư, mà sẽ ra sổ đứng tên chủ cũ!?!?
--> hổng hiểu???

Tập Lái
20/7/15
1
3
2
35
Bác cho hỏi bác mua North thông qua người mua trước à? chứ tui đi hỏi sales Novaland báo hết rồi. Sales còn thòng câu North sắp giao nhà rồi nên giờ nếu mua bán lại hợp đồng thì sẽ k sang tên chủ đầu tư, mà sẽ ra sổ đứng tên chủ cũ!?!?
--> hổng hiểu???
Khi mua căn hộ ở Sunrise, dù căn hộ ra sổ hay chưa thì 2 bên mua và bán đều phải làm việc với chủ đầu tư để đảm bảo giá bán căn hộ vẫn nằm trong khung giá thị trường. Về chuyện ra sổ đứng tên chủ cũ hay chủ mới có 2 trường hợp như sau:
1/Căn hộ bác mua chưa ra sổ hồng thì chủ đầu tư (CĐT) sẽ ra HĐMB và phụ lục hợp đồng sau khi ra công chứng ghi rõ: KHI RA SỔ SẼ RA TÊN CHỦ MỚI.

2/Trường hợp căn hộ đã có sổ hồng thì 2 bên sẽ vẫn làm việc cùng với CĐT và ký hợp đồng hứa mua hứa bán. Người mua sẽ giữ lại từ 10-20% giá trị hợp đồng để đảm bảo vấn đề sang tên lại cho chủ mới.

Nếu có thắc mắc thêm bác cứ PM em nhé!^^

• Like
Reactions: yeelee
Hạng B2
1/6/12
320
47
28
Khi mua căn hộ ở Sunrise, dù căn hộ ra sổ hay chưa thì 2 bên mua và bán đều phải làm việc với chủ đầu tư để đảm bảo giá bán căn hộ vẫn nằm trong khung giá thị trường. Về chuyện ra sổ đứng tên chủ cũ hay chủ mới có 2 trường hợp như sau:
1/Căn hộ bác mua chưa ra sổ hồng thì chủ đầu tư (CĐT) sẽ ra HĐMB và phụ lục hợp đồng sau khi ra công chứng ghi rõ: KHI RA SỔ SẼ RA TÊN CHỦ MỚI.

2/Trường hợp căn hộ đã có sổ hồng thì 2 bên sẽ vẫn làm việc cùng với CĐT và ký hợp đồng hứa mua hứa bán. Người mua sẽ giữ lại từ 10-20% giá trị hợp đồng để đảm bảo vấn đề sang tên lại cho chủ mới.

Nếu có thắc mắc thêm bác cứ PM em nhé!^^
Không biết Bác có hay làm thủ tục này hay không sao em nghe lạ quá,em xin bổ sung tý nhé:
1/ Căn hộ mua dạng hình thành trong tương lai thì sẽ ký hợp đồng mua bán với CĐT,nếu trong giai đoạn này người mua muốn bán lại cho người thứ ba thì sẽ có 2 trường hợp:
- Dự án chưa bàn giao căn hộ: khi này thì mua bán bình thường,ra công chứng- đóng thuế- quay về CĐT ký phụ lục sang tên.
- Nếu dự án đã bàn giao căn hộ và người mua đã ký biên bản bàn giao nhà(chưa ra sổ hồng): thì lúc này CĐT sẽ không xác nhận sang tên nữa và sẽ không được công chứng mua bán(trường hợp này các Bác muốn bán thì lách luật ra công chứng ủy quyền,hứa mua hứa bán, di chúc) trường hợp này thì nhà nước không công nhận có rủi ro cho người mua.
2/ Nếu căn hộ đã ra sổ hồng rồi thì chẳng cần biết thằng CĐT là ai nữa mà cứ ra công chứng mua bán,sau đó đi đóng thuế- đăng bộ là xong.

Tập Lái
9/7/13
23
1
3
Các bác có ý kiến gì về khu Sunrise View City bên Him Lam Quận 7 không ạ? Thấy thiết kế penthouse châu Âu khá đẹp, năm 2016 giao nhà.

Hạng B1
9/6/14
79
95
18
47
Chắc bác nguyenson83 nhầm với Sunrise North, chứ khu Sunrise Riverside (tên chính xác) thì phải đến tháng 6/2018 mới giao nhà bác ơi ! Xem thông báo và tiến độ thanh toán sẽ thấy nè. http://www.novaland.com.vn/sunriseriverside/gia-ban-thanh-toan

Em thì không có sự kiên trì và nhẫn nại khi thấy cái mốc này xa vời vời như thế, trừ phi quá lạc quan và tiền quá nhiều và rảnh rỗi nên cứ vứt vào đó. Chưa kể Novaland còn rất nhiều dự án khác (cả cái dự án khủng The Sun Avenue Q.2) - ko biết tiền đâu mà đảm bảo đúng tiến độ. 3 năm nữa biến động thế nào chả ai biết.

Hạng B2
14/11/14
185
1.493
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
Chắc bác nguyenson83 nhầm với Sunrise North, chứ khu Sunrise Riverside (tên chính xác) thì phải đến tháng 6/2018 mới giao nhà bác ơi ! Xem thông báo và tiến độ thanh toán sẽ thấy nè. http://www.novaland.com.vn/sunriseriverside/gia-ban-thanh-toan

Em thì không có sự kiên trì và nhẫn nại khi thấy cái mốc này xa vời vời như thế, trừ phi quá lạc quan và tiền quá nhiều và rảnh rỗi nên cứ vứt vào đó. Chưa kể Novaland còn rất nhiều dự án khác (cả cái dự án khủng The Sun Avenue Q.2) - ko biết tiền đâu mà đảm bảo đúng tiến độ. 3 năm nữa biến động thế nào chả ai biết.
Sunrise City View nằm cách North 1 con đường, Sunrise Riverside thì nằm trong khu Trần Thái, Nhà Bè.
Ý anh kia chắc đề cập đến Sunrise City View.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.