Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
tommyha nói:
Ở VN , cứ làm ngược lại là thắng . Dẫn chứng nè :
1/ Mấy cụ cứ phát biểu xăng k tăng giá , nhưng sau đó nó vẫn cứ tăng .
2/ Nói NHNN vẫn đủ USD để bình ổn , nhưng thực tế thì thiếu trầm trọng vì năm nào cũng nhập siêu , giá USD thị trường vẵn tăng .
3/ Nhớ Nhất là câu phát biểu của nguyên phó thủ tướng , lúc còn là Bộ trưởng TC khi chứng khoáng từ hơn 1000 điểm mà cứ tuột dốc hoài , ông ấy nói : " Nếu là nhà ĐT thông minh thì sẽ mua hết vào lúc này " , nhờ câu nói này mà bao nhiêu ngưiời muốn tự tử , bây giờ CK chỉ còn hơn 400 , hic hic
Mình rất hay xem mấy vị có chức sắc nhà ta phát biểu , nhưng thường làm ngược lại và toàn đúng .

Các Bác ấy cứ chủ quan phát biểu thôi . Còn thị trường nó có cái lý lẽ của riêng nó . Tuy thế em dồng ý với bác cái quan diểm các chức sắc nhà ta phát biểu , nhưng thường làm ngược lại và toàn đúng .

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
Thị trường luôn vận động theo quy luật của nó, các xxx muốn can thiệp vào thị trường bằng chính sách, nhưng thử coi thị trường sẽ phản ứng ra sao mà biết đường chạy theo chứ

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
tuando nói:
Không nghe cave kể chuyện, không nghe nghiện trình bày.

Không nghe xxx nói, hãy xem những gì xxx làm :D

Em khoái nhất câu này của bác tuando! vote cho bác 1 phiếu nhé!
Tất nhiên, nhà đất cũng là HH, theo quy luật của TT. xxx nhà ta thường phát biểu rất chủ quan, duy ý chí.... Dự báo thì thường không chính xác (nhất là trong các dự báo của các đồ án quy hoạch).
Mình post bài này để AE nhà ta đọc vui thôi! Bác nào "lỡ nghe xxx" thì "rán chịu" nhé!

Hạng B1
3/5/10
58
0
8
Hohoho.... Em cạch cách vị quan chức nhà mình rồi. Miệng thì bô bô bảo nên làm này làm kia, trong khi tự thân các quan chức lại âm thầm làm ngược lại !

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Chắc là các bác vẫn còn nhớ những nhân vật nào hùng hồn tuyên bố không phá giá VND, sau đó tăng tỷ giá lên gần 5%, tiếp đó đợt gần đây là tuyên bố tỷ giá sẽ ổn định, 1 tuần sau thì tăng tỉ giá lên 2% tiếp.

Vấn đề không phải là chính sách đúng hay sai mà vấn đề là các bác ấy đang làm mất lòng tin của chẳng những các nhà đầu tư mà còn của mỗi người dân đen, cứ làm vậy thì đa số người dân sẽ còn bám víu vào vàng và USD hoặc nhà đất, lúc đó kinh tế sao phát triển nổi.

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Nghe ý kiến các bác em thấy rất đúng,
TT CK cũng vậy, khi đưa ra 1 ý kiến gì, thì quyền lợi của xxx cũng đặt lên hàng đầu.
Các dân tình nếu không để ý kỹ thì rất dễ toi.
CHúc các bác thành công với cách làm ngược lại, e cũng không ngọai lệ ...:D

Status
Không mở trả lời sau này.