Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/8/10
166
264
63
gialai
E tìm trên net thấy kết mẫu này nhất nên muốn hỏi các bác
- kién truc như vậy nếu làm theo có ok k?
- Giá xây thô dự kiến (đất nền cứng k cần cọc móng)
- Có giải pháp nào ở cái Gara để có thể để thêm 1 xe nửa
cám ơn các bác

Hạng C
4/8/12
548
5.809
93
41
sao nó để cái tivi ở cửa chính được nhể, mà không để ở đó thì cũng chả có chỗ nào ngon hơn, hay bít cái cửa phụ đi
cửa toilet đối diện cầu thang thấy ngứa ngứa mắt.

Chi Hội Trưởng P.O.C
orderchung.com® nói:
sao nó để cái tivi ở cửa chính được nhể, mà không để ở đó thì cũng chả có chỗ nào ngon hơn, hay bít cái cửa phụ đi
cửa toilet đối diện cầu thang thấy ngứa ngứa mắt.
Để tivi ngay cửa để lừa 2 ông mặc áo vest đến đòi nợ . :D
@bác chủ: gara theo hình vẽ thì chỉ để đc xe 2 bánh nhé . Còn thêm 1 xe đạp hay xe máy thì cứ vô tư :D

Hạng B1
9/4/13
56
1
0
bác chủ sao ko để cty thiết kế design lại cho bác theo diện tích đất của bác,theo mẫu của người khác làm gì cho mệt mình vậy bác. Mà áp dụng cho đất nhà mình nhiều khi nó đâu có đẹp @_@!

Hạng B2
2/8/10
166
264
63
gialai
chivas06082012 nói:
bác chủ sao ko để cty thiết kế design lại cho bác theo diện tích đất của bác,theo mẫu của người khác làm gì cho mệt mình vậy bác. Mà áp dụng cho đất nhà mình nhiều khi nó đâu có đẹp @_@!
Đất vườn Củ Chi nên vô tư bác ạ
Lấn Gara vô phòng khách thì cũng k thê để 2 chiếc xe được

Hạng B1
9/4/13
56
1
0
trunggialai nói:
chivas06082012 nói:
Đất vườn Củ Chi nên vô tư bác ạ
Lấn Gara vô phòng khách thì cũng k thê để 2 chiếc xe được
Xưởng sx cty e cũng nằm dưới Củ Chi nè ^_^ Bác muốn xây kiến trúc nhà mình như thế nào.? diện tích đất của bác bi nhiêu.? bác muốn xây bao nhiêu và bao nhiêu là xây vườn hay abc gì đó..?
E nghĩ nếu đất bác rộng mà xây theo cái hình này thì tiết thật,còn nhiều option có thể làm bác hài lòng hơn nữa. Chủ yếu bác có trãi lòng với ae KTS hay ko thôi. Còn kinh phí ko mạnh thì vẫn có option tối ưu cho bác mà.

E vẫn giữ quan điểm là áp dụng cái nào của nhà người ta vô của mình nhưng theo bố cục nhà mình thì sẽ đẹp,còn bê cái đẹp nhà người ta vô nhà mình thì chưa chắc đã vừa ý. Nhiều khi làm xong muốn xây cái mới cho lẹ ^_^

Hạng B2
2/8/10
166
264
63
gialai
ngoinhaxanh nói:
chán, có 2 xe hơi mà vậy
Ý bác là sao? E mới ở giai đoạn khảo sát thời gian thì k cần gấp nên e mày mò tìm kiếm mẫu nhà theo ý thích của mình. Còn chuyện thiết kế thì tất nhiên phải có KTS rồi nhưng e k muốn giao phó hoàn toàn theo ý tưởng của họ

Status
Không mở trả lời sau này.