Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
khi họ bắt lỗi mình như vầy thì mình nói sáng quá hay sáng vừa vừa đó là do nhà sản xuất chúng tôi ko can thiệp đến, còn khi họ bắt lỗi mình về đèn pha chiếu xa chiếu gần thì mình mới bị thôi.

Hạng C
7/5/12
882
23
18
Chẳng qua nhà SX xe muốn bán giá cạnh tranh nên mới sử dụng đèn halogen thôi, chủ xe có đk thì có thể lên xenon mà. Thử hỏi xe sang như mer,bim thì có sử dụng đèn halogen bao giờ?

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
Nói như bác thì đi ra sợ phạt sao lái xe đc, mình thì chẳng sợ gì, cứ đi đúng luật là đc, nó phạt đúng lỗi thì mình đóng còn ko đúng thì cãi nhau tay đôi với nó.

sony_123 nói:
bây giờ cứ ra đường là sợ phạt............hix hix

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
Gửi bác chủ thớt:
Với người điều khiển ô tô, Điều 16 của dự thảo Nghị định quy định về việc xử phạtngười điều khiển xe ô tô (bao gồm cả rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo theo) và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông quy định, phạt tiền từ 2.000.000 - 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi: Điều khiển xe lắp đặt, sử dụng còi vượt quá âm lượng theo quy định và điều khiển xe lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe…

Em chả thấy có vấn đề gì với việc độ bi-xenon trên xe hơi, vì nếu bắt lỗi này thì các nhà sản xuất của BMW, Audi, Merc hay Porsche, hay thậm chí là các mẫu Camry cũng thành phế thải hết (vì xe độ đèn cũng thường lấy bóng bi-xenon của các xe xịn gắn qua thôi mờ).
Còn chuyện gắn còi thì ông nào thích gắn còi hơi trên xe em mặc kệ, gây tai nạn thì có pháp luật xử lý.

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
43
Hình như có nhiều bác nóng tính quá nên nhầm lẫn. Phần còi thì em kg bàn, còn phần đèn là:

"Đây là lần đầu tiên, việc sử dụng đèn chiếu sáng không đúng tiêu chuẩn thiết kế của từng loại xe được đưa vào dự thảo Nghị định để xử phạt."

Vậy thì xe nào ra có bi / xenon sẵn thì vẫn vô tư.

PS: Sau này các xe chắc xuất xưởng với bi-xenon hết! :D

Hạng C
7/5/12
882
23
18
Em cũng đọc kỹ lại r nhưng còn dấu "..." phía sau nguy hiểm quá!

16/12/12
217
1
16
47
BRVT
duypd nói:
Hình như có nhiều bác nóng tính quá nên nhầm lẫn. Phần còi thì em kg bàn, còn phần đèn là:

"Đây là lần đầu tiên, việc sử dụng đèn chiếu sáng không đúng tiêu chuẩn thiết kế của từng loại xe được đưa vào dự thảo Nghị định để xử phạt."

Vậy thì xe nào ra có bi / xenon sẵn thì vẫn vô tư.

PS: Sau này các xe chắc xuất xưởng với bi-xenon hết! :D

Vậy là tụi XXX muốn đi bắt xe vi phạm cái vụ này thì phải có chuyên gia về đèn (coi bô ngon cụ KT nhà mình bị trưng dụng quá!
) trên từng loại xe đi phối hợp hả cụ? hay nó gặp xe nào có Bi, có Xenon là chặn vô rồi bắt chứng minh hàng theo xe?? zậy là phải mang cả cathaloge của xe theo hay sao ợ?

Hạng C
7/5/12
882
23
18
Theo như điều 16 là k phạt khi thay đổi đèn trước mà.