Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Vĩnh Nam nói:
Lustigbee nói:
lên GLK nào cũng mở 1 bung 4 nên nói thế cưng ơi

nếu có thì các bác nên để chế độ như em nói cho an toàn . Chứ bên box Mẹc thấy có bác cứ biện hộ : phòng khi đâm xe mà tài xế xỉu thì mấy người còn lại vẫn thoát dc ; hô hô
Mer vẫn set chìa khóa để bấm lần 1 là mở cửa tài và bấm lần 2 thì mở các cửa còn lại. Đây cũng là cách chống mất trộm khi ghé trạm xăng hay ở đâu đó. Còn khi đâm xe hay gặp nguy hiểm gì đó thì mở cửa từ bên trong ra thì vẫn bình thường, không phụ thuộc vào việc set chìa khóa ở mức 1 hay 2 như trên
@Lustigbee: số bác làm sao ấy, ra đường là gặp bọn cướp :D

oh , cách set chìa khóa của Mẹc cũng hay nhỉ . Ko biết keyless go của BMW có chức năng đó ko ta ? keyvặn go thì ko có :D

còn việc mở cửa bên trong mà mở 1 bung 4 theo em là ko hay . Ai ra cứ ra , các cửa khác vẫn lock thì tốt hơn chứ

anh Nam@ : Lý Thông hiện diện quanh chúng ta , mình có nhận ra hay không thôi , hehe . Riết rồi em cảm thấy em như vệ sĩ ngầm cho mọi người vậy đó , đi ăn với bạn bè hay cty , lúc chị em tung tăng qua đường thì mắt em lúc nào cũng liếc ngang liếc dọc xem có chú Su Sport hay Nova nào lướt qua ăn hàng không
; nhờ vậy mà ít nhất 2 lần em bảo vệ dc tài sản

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63
Lustigbee nói:
Vĩnh Nam nói:
Lustigbee nói:

nếu có thì các bác nên để chế độ như em nói cho an toàn . Chứ bên box Mẹc thấy có bác cứ biện hộ : phòng khi đâm xe mà tài xế xỉu thì mấy người còn lại vẫn thoát dc ; hô hô
Mer vẫn set chìa khóa để bấm lần 1 là mở cửa tài và bấm lần 2 thì mở các cửa còn lại. Đây cũng là cách chống mất trộm khi ghé trạm xăng hay ở đâu đó. Còn khi đâm xe hay gặp nguy hiểm gì đó thì mở cửa từ bên trong ra thì vẫn bình thường, không phụ thuộc vào việc set chìa khóa ở mức 1 hay 2 như trên

oh , cách set chìa khóa của Mẹc cũng hay nhỉ . Ko biết keyless go của BMW có chức năng đó ko ta ? keyvặn go thì ko có :D

còn việc mở cửa bên trong mà mở 1 bung 4 theo em là ko hay . Ai ra cứ ra , các cửa khác vẫn lock thì tốt hơn chứ

anh Nam@ : Lý Thông hiện diện quanh chúng ta , mình có nhận ra hay không thôi , hehe . Riết rồi em cảm thấy em như vệ sĩ ngầm cho mọi người vậy đó , đi ăn với bạn bè hay cty , lúc chị em tung tăng qua đường thì mắt em lúc nào cũng liếc ngang liếc dọc xem có chú Su Sport hay Nova nào lướt qua ăn hàng không
; nhờ vậy mà ít nhất 2 lần em bảo vệ dc tài sản
Bác lac bia có tinh thần cảnh giác cao ... mai mốt nặng kí quá hết bay được về ae tặng cho con Su sport làm hiệp sĩ đường phố nha :))

Hạng B2
25/2/11
134
1
18
bác Bee chắc thế nào cũng được nhắc tới trong chương trình Táo quân Gặp nhau cuối năm hehe...

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi
@Lustigbee: có thể bác chưa dõ chứ xe E thì ngồi bên trong mở của nào thì unlock của đó thôi..kể cả mở cửa tài thì cũng chỉ unlock mỗi tài thôi..bên ngoài thì ko bao h mở được..nhưng xe nhật mà mở của tài là unlock hết..và bên ngoài mở được. Mà bác có vía gặp cướp nhỉ..nói vui là như kiểu sát gái đấy..kekeke.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em thich identify ra chung no o chỗ đông người, hehe
Em ma bắt nóng tại trận thì ôi thôi.....:D

Hạng B2
15/10/11
448
2
18
38
Vĩnh Nam nói:
Lustigbee nói:

Vậy là đem chìa khóa lên hãng set hả bác

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Cảm ơn những câu chuyện cảnh giác của bác.
Bác chủ PM cho em cấy bảo vệ với nha. Em cũng đang tính kiếm một cây. Thời buổi loạn lạc quá.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
duy_speed nói:
Vĩnh Nam nói:
Lustigbee nói:

Vậy là đem chìa khóa lên hãng set hả bác

Bác cầm chìa khóa để cách cảm biến cửa tài, ấn cùng lúc phím Unlock và lock trong 5 giây đến khi đèn trên chìa khóa nhấp nháy là xong. Muốn xóa thì làm ngược lại

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Lustigbee nói:

í a là sao >.< ??? a chê nữa... e bán xe bây giờ :D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Bác Bee làm "partner" với anh Tiến hiệp sĩ là okay đó.
Ah, đi mua hoa Tết nên đi xe ngoài cho thoải mái các bác ơi, tha hồ ngắm/lựa/mua, việc gì phải lo trộm cắp, phạt, đậu/giữ/VS xe.