Thảo Luận Chung Mấy chiếc xe bên Tàu.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.322
113
Q3
RE: Mấy chiếc xe bên Tàu.

Hôm lên Thẩm quyến được ông xếp chở đi bằng con Buick đen trên, phê cả núm !
Chạy trên trăm mà cứ như ngồi xa lông phòng họp:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Mấy chiếc xe bên Tàu.

Con này là Chery QQ ... do Chery môtô "copy" kiểu của Matiz (vì Chery liên doanh với GM) ... đây là "thủ phạm" của vụ tranh cãi tốn nhiều giấy mực về "tư cách" của đối tác TQ trong các liên doanh ôtô. GM đau một cái là con QQ này còn ra đời trước cả mẫu Matiz thật tại thị trường TQ

Tập Lái
16/11/06
14
0
0

Trích đoạn: phantan

Tiền nào của ấy mà bác. Chọn xe loại rẻ kinh doanh taxi mới mau lại vốn. Xe taxi thì cày bừa cật lực nên chóng gìa là phải thôi.:D
Sai sai sai.
Con này bên trung quốc giá khoảng 80.000NDT, khoảng >160tr tiền mình, ở Trung Quốc với giá này thì có mà đi chọn xe cả tháng.
Còn về chất lượng nhé, có thằng đi 600.000km mà ko phải đụng gì đến máy, hờ hờ, có điều mẫu của con này khai thác từ những năm 8x nên nhiều con nó để bụi em cứ tưởng nó đi mấy năm nhưng vào trong nội thất nó cáu cạnh.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/11/06
14
0
0

Trích đoạn: Cottbus

Nhân dịp hội chợ Trung Quốc - ASEAN bên Nam Ninh, thủ phủ tỉnh Quảng Tây núi liền núi sông liền sông với Việt Nam, em tranh thủ làm cái tour balô sang thăm thú đất Tàu, nhân tiện chộp vài kiểu ảnh về cái sự đi lại ngày nay bên đất Trung quốc hầu các bác.
Cảm nhận đầu tiên là các loại nhãn mác xe đa dạng hơn Việt nam ta nhiều, Âu, Mỹ, Á đủ cả ... ở nhà em thấy các bác cứ ỏng eo chê xe Tàu khựa nó thế nọ khựa nó thế kia chứ sang bên í em thấy các bác phải xem lại.

Mới qua cửa khẩu thì thấy chiếc này, rõ là chiếc Matiz mà ở Trung Quốc nó lại tên gì đó:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Rồi NISSAN TEANA:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Shanghai GM:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Không biết em có nhầm không, nhưng em CAMRY này thì hình như em vừa nhìn thấy nó ở Autoshow SaiGon:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

VOLVO:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

BUICK:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

AUDI
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Taxi Volkwagen xe của nhân dân:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Nguời nhà nước thì tuần tra TROOPER:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Còn chiếc này rõ ràng em nom nó giống y choang Lacetti của bác củ sâm thế mà ở Tầu nó lại thành con công BUICK EXELLCE
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Đường phố tỉnh lẻ Trung Quốc:
Mấy chiếc xe bên Tàu.

Bonus track: Longleg + car
Mấy chiếc xe bên Tàu.
Pác chụp mấy cái ảnh này ở gần chỗ em ở, bác qua đó du lịch hôm nào mà ko gọi em.
Cái con mà BUICK EXELLCE đích thị là Lacetti của mình đó các pác (https://www.mygmlink.com/main/US/en/gm/home), có điều dân tàu ko chuộng cái mác Deawoo nên nó phải lấy tên là BUICK, con này ở Tàu bán còn đắt hơn VIOS, em cũng chả hiểu là máy nó có khác cái gì ko.

Tập Lái
16/11/06
14
0
0

hehe, kon này sản xuất trong nước đó, nhìn biển số biết liền.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Mấy quả xe Tàu các lão 8 ở trển, là xe Tàu xịn, có hơi nước ngoài gồi.
Còn đây là xe Tàu khựa vĩ đại chăm phần chăm nè :
- Cạnh tranh giảm giá giữa các hãng xe hơi Trung Quốc đã khiến chất lượng các loại xe này tụt dốc thảm hại với 77% số xe gặp sự cố trong sáu tháng đầu sử dụng. Năm nay cứ 100 xe xuất xưởng thì có 388 sự cố, gần gấp rưỡi mức 246 sự cố năm ngoái. Giá xe hơi Trung Quốc mỗi năm giảm bình quân 10.000 nhân dân tệ (1250 USD), buộc các nhà sản xuất phải hy sinh chất lượng để sử dụng linh kiện phụ tùng giá rẻ.
( Thời báo Kinh tế Sài-gòn 23/11/2006, trích nguyên văn theo China Daily) :D
...sao kỳ dzậy cà ?!...Tui nhớ, hồi VN War, các xe quân sự của Trung Cộng rất tốt, đều sản xuất hàng loạt theo công nghệ Liên Xô, như Hồng Hà (UAZ), Giải Phóng (ZIL 130 tải 1 cầu), Tank T-59 (bản sao T-54 Liên Xô), bản sao ZIL 3 cầu 6WD kéo tên lửa SAM, mà Mỹ gọi là Molotova, nghe nói chạy Off-road ngon hơn GMC 10 bánh Mỹ...

Tập Lái
16/11/06
14
0
0

Trích đoạn: nightpinky

hehe, kon này sản xuất trong nước đó, nhìn biển số biết liền.

Bác thì còn phải bổ sung cả tay lái và mua thêm kính mà đeo vào thì mới phát biểu chính xác được bác ạ! Chán chẳng buồn nói nữa :(
Hê, pác ra đây em đưa đi gặp thằng chủ của nó luôn để mở rộng tầm mắt.
Còn cái thẻ Tập Lái của em sau này sẽ thành bằng lái, vấn đề là ở chỗ em ko phải mất tiền mua, phải không ạ!!! :D

Còn nữa, ở đống ảnh đó có 1 cái nhập khẩu nguyên chiếc, pác nào hay chơi trò IQ thử đoán xem là cái nào nhé.

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

Theo nhu bac nhin bien so la biet, em thay co 2 con bien so khac cac con khac la con Volvo va con VW, nhung chu kia la Taxi khong chap nen Em doan no la con Volvo S 60 ( Sorry em ko hieu sao 2 ngay nay ko go duoc tieng Viet tren nay )