Hạng B1
12/8/06
85
1
8
33
Dormitary
RE: Máy Civic sản xuất tại China?

Trích đoạn: hawkeyes

Các bác ơi, hôm nay em nói chuyện với ông anh em làm bên HQ về chuyên nhập khẩu phụ tùng ô tô về VN. Thì biết thêm thông tin là toàn bộ máy của CV là của China nhập linh kiện rời về lắp ráp tại Việt nam, còn toàn bộ hệ thống dây điện, gioăng phớt ....là sản xuất bởi các công ty ở Việt nam.
Sau khi nghe xong em ra hỏi một bác là thợ sửa chữa (ở gần nhà) ô tô ở một Salon thuộc loại to ở HN hỏi cho rõ, thì nó bảo là đúng. Nó còn khuyên em là em nói thật các bác cứ mua CV chạy cũng được nhưng cứ sau 4 năm các bác cứ bán đi mua xe khác cho yên tâm vì em cũng sửa nhiều em CV chạy trong khoảng thời gian đấy bị hư gioăng phớt nhiều lắm, thay thề nhiều => ảnh hưởng đến chất lượng máy. Còn máy móc thì hay hỏng vặt sau thời gian này. Em đang định làm tý, nhưng nghe thấy thế không biết nghĩ sao?

Các bác ơi, cho em hỏi thế có đúng không? Mong nhận được hồi âm từ các bác.
Bácthợ sửa xe của bác nói xạo rồi. Lấy đâu ra 4 năm cơ chứ.

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Trích đoạn: mazspeed

Để em ném đá phát: Maz6 nhà em đang chạy động cơ ghi rõ "made in Japan", phom phom 4 năm rồi tuyệt cú mèo không 1 lỗi nhỏ. Các bác đi Civic cứ chờ đủ 4 năm rồi lại vào phản biện, có sao đâu:D:D:D.
Xe bây giờ ai đi đến tận 04 năm bác ơi, lúc đấy nó tã nó hôi nó hỏng vặt, thà rằng bán đi mua xe mới. Mà bác có ném đá cũng phải ném chuẩn một chút nhá, kg ai so Maz6 với Civ cả [8D]

Hạng B2
5/12/06
213
0
16
48
SondAuto.Blogspot.com

còn nhiều thứ sản xuất ở Trung quốc mà chưa biết lém

CIVIC dù có sản xuất ở đâu thì nó vẫn phải đảm bảo chất lượng của HONDA ... dòng xe này thuộc dạng bền đấy ... có những chiếc CIVIC đời nhà tống chạy hơn chục năm rùi mà vẫn tốt lém ... dòng này cũng được dân độ xe mê đấy

em cũng đã từng chạy CIVIC liên doanh tàu và CIVIC nhập từ Nhật về ... phải công nhận nó có chất lượng hơn 1 chút ... về khung gầm và máy ... đạp ga cảm thấy vọt nhanh hơn và chăc chắn hơn ... hay tại vì cảm giác nó thế ....

còn Civic việtnam thì em chưa thử bao giờ ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: 8below

Trích đoạn: mazspeed

Để em ném đá phát: Maz6 nhà em đang chạy động cơ ghi rõ "made in Japan", phom phom 4 năm rồi tuyệt cú mèo không 1 lỗi nhỏ. Các bác đi Civic cứ chờ đủ 4 năm rồi lại vào phản biện, có sao đâu:D:D:D.
Xe bây giờ ai đi đến tận 04 năm bác ơi, lúc đấy nó tã nó hôi nó hỏng vặt, thà rằng bán đi mua xe mới. Mà bác có ném đá cũng phải ném chuẩn một chút nhá, kg ai so Maz6 với Civ cả [8D]

Bác nhầm rồi, ít chịu lục lọi quá, anh em đã so sánh chán chê ra rồi, từ mấy năm trước khi bác ra đời cơ:). Các bác cứ bán xe cũ mua xe mới đi, thảo nào Civic thấy bị rao bán lắm thế hế hế:D:D:D. Còn về chất lượng Civic, có bài của ông Hải OSPD đấy, các bác tìm lại mà xem.

Hello bác Sơn đầu to, đợt vừa rồi giá rét bất thường bác có sao không? Có cái ảnh gì mới post lên anh em xem cho nó mát mẻ cái nào![8D]

Hạng C
6/4/07
664
3
18

đây củng là một ý kiến đáng để lưư tâm !... nhưng nhớ lại ngày đầu Honda VN lắp 2B Dream bán ~ 30t, công chận củng ngon thật nhưng máy rõ ràng kém Dream Thái Lan, được mỗi khung sường là hơn Dream thái vì không bị rỉ sét., Em nghĩ 4B củng vậy thôi !
( Em sai các bác đừng mắng nhá ! nhắc nhẹ thôi ạ !!! :))

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Chắc chắn là sản xuất tại Tung của không thể bằng tại Nhật hoặc Canada rồi. nhưng mình ở 1 nước nghèo, kém phát triển, chẳng ai bảo vệ cả...nên ráng chịu thôi các bác ạh... Bãi rác của thế giới mà:(

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND

cái gì bảo của china thì tâm lý cứ nghĩ là ko tốt, nếu bây giờ ko có hàng china xem thế giới này sống khổ thế nào. các bác cứ nhìn trong nhà mình xem, bao nhiêu % đồ dùng là của china và bao nhiêu % là của mỹ với Nhật????????????
hôm trước em đi china, nhìn một em Sport 2 cửa đẹp vãi, giá 8 vạn (khoảng 160tr).... thằng bạn china nó bảo xe của nước nó sx đấy....

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Trích đoạn: kuruma_bijin

cái gì bảo của china thì tâm lý cứ nghĩ là ko tốt, nếu bây giờ ko có hàng china xem thế giới này sống khổ thế nào. các bác cứ nhìn trong nhà mình xem, bao nhiêu % đồ dùng là của china và bao nhiêu % là của mỹ với Nhật????????????
hôm trước em đi china, nhìn một em Sport 2 cửa đẹp vãi, giá 8 vạn (khoảng 160tr).... thằng bạn china nó bảo xe của nước nó sx đấy....
cái bác này ko hiểu gì cả ,người ta đang nói chuyện về chất lượng xe ,còn bác xem đồ TQ thì chất lượng thế nào .Dân vn trong nhà toàn là đồ TQ vì giá rẻ ,mà xem đó chất lượng thì thế nào bác .Hàng Mỹ Nhật thì khỏi chê roài .ý các bác tranh luận là thế ,đang đề cập đến chất lượng .Xin lỗi bác xe 8k thì chất lượng ở mức 8k thôi .Tiền nào của đó

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Trích đoạn: laomap

Chắc chắn là sản xuất tại Tung của không thể bằng tại Nhật hoặc Canada rồi. nhưng mình ở 1 nước nghèo, kém phát triển, chẳng ai bảo vệ cả...nên ráng chịu thôi các bác ạh... Bãi rác của thế giới mà:(
bác này nói đúng thật .Em cứ băn khoan tại sao Honda VN ko lắp ráp sx loại honda accord coupe nhỉ ,....tất cả xe liên doanh ở vn em thấy mẫu xe thật chuối trừ (Escape..Mesedes....còn mấy con kia chán thật mẫu mã quá đơn điệu ).Đúng là bãi rác của thế giới .Nước nghèo khổ thật ,đã thế dân càng khổ khi nạn tham nhũng hoành hành

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

không biết khi nào VN sản xuất xe hơi như xe máy nhỉ .Nhớ ngày đầu chưa sx dc Dream ,nhà ai có dream là cũng oách lắm roài , xe lúc đó như tài sản ấy ,giờ nó chỉ như phương tiện đi lại phổ thông,cũng 1 phần nhờ cái anh TQ làm nhái xe ,dân nhà mình đua nhau mua ,giá xe trong nước giảm .....