Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn
RE: Mấy con xe xịn em chộp được ở Sing

Trích đoạn: hoangnd

Con Porsche bui bạt đằng xa xa cơ, tôi lại thấy nó cũng là Carrera nên không chụp nữa. Ban ngày ít xe đẹp, buổi tối chúng nó ngồi quán bar xung quanh nên có nhiều xe đẹp lắm, tiếc cái là buổi tối chụp không được đẹp.

Bắt giò bác Hoàng cái chơi - Hình như chiếc Porsche phía sau là Boxster mà bác.

Tôi thích cảm giác chạy xe bên Sing, cứ mỗi khi đèn xanh là y như xuất phát một cuộc đua, các xe thi nhau tăng tốc đến 90km/h (ban ngày) và hình như ban đêm được chạy đến 120km/h. Có lần tôi nhìn thấy một đoạn đường giữa trung tâm Sing có bảng giới hạn 80km/h mà thất kinh. Chẳng thấy kẹt xe. Chừng nào VN mới được như vậy nhỉ.
Có lúc tôi đọc trong Forum này có bác nói Highway bên Mỹ chạy thoải mái, kg kẹt xe! Bác nào đã sống bên Mỹ thì biết liền, ở các vùng đông dân, kẹt xe trên Highway thê thảm biết chừng nào, xảy ra thường xuyên gần như cơm bữa, vào giờ cao điểm.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: lamchieu

Bác bắt qua la-răng à?:D Con đấy nó có hai ống xả hai bên.

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Trích đoạn: hoangnd

Trích đoạn: lamchieu

Bác bắt qua la-răng à?:D Con đấy nó có hai ống xả hai bên.

Không phải đâu bác, con xe đó không phải là 911 Carrera đâu:
- Dáng đuôi xe dài ngang ra một chút - không phải đuôi xe của 911!
- Có lỗ hút gió trước bánh xe sau, sau cánh cửa - chẳng phải 911 Carrera!
Nhưng Boxster thì đúng đó bác. Theo hình dạng lỗ hút gió phía sau thì có lẽ là Boxster đời trước. Porsche Boxster mới thì ống xả nằm ngay giữa, đời trước hình như không như vậy.
Nói thật là do bác nói đó là Porsche thì tôi mới dám cam đoan là Boxster, hình nhỏ quá không rõ nên không biết trước là Porsche thì tôi chỉ dám đoán 90% là Boxster thôi. Kiểu đuôi sau nhìn ngang không được rõ lắm, gần giống MR2, nhưng mà khác nhau cái lỗ hút gió.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Phải công nhận bác lamchieu nắm rất chắc về các đời xe Porsche. Em đấy đúng thật là Boxster - bác bắt giò đúng rồi:D. Kính bác 1 ly
và tặng bác ảnh 1 em Boxster giống y chang như bác nói (có điều ko phải ở Singapore:D) Boxster đời mới cái chỗ lỗ hút gió đó nó có thêm các thanh ngang và hình thức của cái lỗ dài hơn một chú so với đời trước.

Xếp lại hình em Carrera để tiện so sánh.

Hạng B2
8/3/05
130
0
0
Yellow Meadows

Trích đoạn: nmk667

Ở Sing co vụ biển số hay nhỉ? Hình như là sơn ngay vào xe, mấy em nay về VN ma lắp biển kiểu VN thi gia trị giảm đi 0,1% :D
Không phải sơn đâu , lắp vào đấy bác

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Tiện đây, nhờ các bác đoán giùm em Porsche này là đời nào nhé, em này cũng ở Sing:

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Chỉ biết nó là con 964 thôi ... vẫn là 911 nhưng model 964 sx từ năm 89 đến 93 ... còn cụ thể đời năm nào thì chịu :D

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Một chuyên gia đã ra tay rồi, còn các cao thủ khác như longcg, lamchieu, ... đâu rồi?

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Nếu tôi không nhầm thì em này là Porsche 964 Turbo 3.3 (1991) có độ thêm 1 tý bodylip:

Year: 1991
Layout: Rear-engined Rear Wheel Drive
Engine: Flat-6, SOHC, 2 valves per cylinder Turbo, Intercooler KE-Jetronic
Capacity: 3299 cc
Bore / Stroke: 97 x 74.4 mm
Power: 320 hp
Torque: 322 lb ft
Transmission: 5M
Suspension: -
Dimensions: Length: -
Width: -
Height: -
Wheelbase: -
Tyres: Front: -
Rear: -
Weight: 1470 kg
Top Speed: 167 mph
0-60 mph: 4.7 sec
0-100 mph: 11.1 sec

Các bác thấy có phải là em nó không?

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Hê hê con lày 911 Turbo đời 92 (964)
Dễ nhận ra Turbo vì cái đít vịt to đùng đặc trưng - 911 non-turbo thường là đuôi cụp xoè (chạy nhanh nó dựng lên, dùng lại nó hạ xuống) La răng này là 91-93. Đời sau 93 thì đèn pha không tròn mà hình khuyết khuyết như con trên silver trên đầu bài, đời 92 là vì đến 93 thì nó trông vẫn giống thế này nhưng bịt mất cái lỗ hút gió ở vè bánh sau. Hê hê em chỉ biết thế thôi, bác biết nó là xe gì thì nói đi.