Hạng B2
12/8/04
304
1
0
RE: Máy dò radar này dùng để làm gì?

Con của em có cả con mắt laser có thế qúet được góc 360. Lần đầu sử dụng em đặt máy ở trên kính chắn gió nằm ngay giữa xe rồi leo xuống xe đi từ đằng trước ra đằng sau em thử mình có nhìn thấy được máy hay không ( Vì đặc tính của laser là ánh sáng mà ánh sáng thì truyền thẳng mà). Xong rồi em nhớ ví trí đó của máy. Khi đi trong thành phố em đặt máy thấp xuống dưới coi như không cần laser. Khi đi đường ngoài em đặt máy và vị trí mà mình đã ngắm qua thế là ổn.

Thêm 1 cái nữa em không biết như thế nào chứ có 1 lần em đã bị laser bắn rồi. Nhưng lần đó không phải là máy phát hiện mà là em phát hiện bằng mắt thường hêhh :D. Theo em biết được thì laser qúet ở cự li gần chứ không thể đo tốc độ từ xa được => Mắt thường phát hiện nhanh hơn cả máy. Khỏi cần laser chỉ cần rada thôi là quá đủ rồi ;);)

Hạng C
22/6/06
976
5
18
RE: Máy dò radar này dùng để làm gì?

Trích đoạn: thinhkeu

(Steel Eye 3100) (http://pnicorp.com/productDetail?nodeId=cSER)

đang chạy khoảng 120km, thấy nó kêu (nghe rác tai lắm), tôi chạy chậm lại về 90km, được khoảng 1 đoạn không nhớ chính xác, thấy có 6-7 chiếc cẫ tải và xe du lịch đang bị ách lại bởi mấy chú CA, trong đó có chiếc CAM3.0 chạy ngay đằng trước mình. Thế là hoà rồi các bác nhỉ?

Vậy thì chắc chắn các chú này dùng súng radar, nếu dùng tia hồng ngoại (laser) thì bác không thể phát hiện xa như vậy. Như em nói ở trên rồi, tia laser cách xa 2-300m mà cũng chỉ có đường kính khoảng 1m, như vậy nếu xxx không ngắm thẳng vào xe của bác thì bác không thể phát hiện được. Mà nếu như đã bị ngắm rồi thì có phát hiện ra cũng bằng thừa.
Để "điều trị" được súng laser thì chỉ có dùng bộ active jamer, "bắn vào nảy ra" :D. Nói như vậy bởi vì với bộ jamer (làm nhiễu) thì sóng hồng ngoại sẽ bị triệt tiêu, không phản xạ lại được và các chú CSGT cũng không đọc được gì trên máy. Nhược điểm của bộ jamer là đắt tiền, nếu lắp cả trước cả sau có khi phải đến 1500 USD, đủ để nộp phạt 10 lần.