Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Có bác nào bị như vậy với cái tổ sư pà 12kg này chưa? Máy mình đợt mua về cân chỉnh tạm ổn giờ vợ bảo mấy ngày nay bấm lệnh giặt bình thường nhưng nó không xả và vắt hết nước. Nước còn đọng trong thùng giặt và đồ còn ướt. Việc này hôm nay nữa là 4 lần bị vậy rồi. Để mai gọi hãng hỏi trường hợp này xử lý thế nào.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Có bác nào bị như vậy với cái tổ sư pà 12kg này chưa? Máy mình đợt mua về cân chỉnh tạm ổn giờ vợ bảo mấy ngày nay bấm lệnh giặt bình thường nhưng nó không xả và vắt hết nước. Nước còn đọng trong thùng giặt và đồ còn ướt. Việc này hôm nay nữa là 4 lần bị vậy rồi. Để mai gọi hãng hỏi trường hợp này xử lý thế nào.
Trong thùng nó luôn có 1 chút nước ở đáy, nhưng ko tràn vào thùng giặt

• Like
Reactions: DUYB2
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Anh xem lại ống xả xem có dịch chuyển gì so với mấy ngày trước không?

• Like
Hạng D
14/3/05
1.117
2.286
113

A không vệ sinh cái lọc xả nước nằm dưới đó, cự dễ, không vs giặt đồ hôi ah nha, đặt biệt nếu có chạy chế độ vệ sinh lồng giặt, con này chịu khó chăm nó xài cực tốt, chỉ hơi lùng bùng cái thành máy lúc mới căn chỉnh đồ thôi, chứ còn lại chạy chắc nịch nha, sấy khô cong. Ah mà lức sấy lâu lâu có tiếng xèo...lạ lắm, em nghĩ là nó bơm nước sấy ra.
Ah a coi thêm cái ống xả có đặt bị cao o? Đặt cao tí cũng ok nhưng chỉ sợ qua thời gian đọng bẩn, thông o tốt nha

Hạng B1
23/8/16
72
862
83
Anh nào nói con LG mà êm hơn Tos thì sai rồi, nhà e có cả 2 nhé, con LG
do bị nghẹt cái van xả, a tháo cái lọc phía dưới ra vệ sinh sau đó soi đèn vào cái lỗ đó xem có rác j trong đó ko?

• Like
Reactions: DUYB2 and w63011
Hạng D
14/3/05
1.117
2.286
113

do bị nghẹt cái van xả, a tháo cái lọc phía dưới ra vệ sinh sau đó soi đèn vào cái lỗ đó xem có rác j trong đó ko?
Cơ bản rắc nằm trong cái lọc, vệ sinh là hết thôi, mà cũng hay nha, con To vệ sinh lọc cực dễ mà lọc bẩn tốt, con Elec cả năm o vs cũng không dính gì hết, quá lắm là kim kẹp..., chắc con Elec tống hết xuống mương roài.

Con Toi này 1 tháng nên chạy vs lồng giặt 1 lần

• Like
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113

Đúng luôn rồi bác. Các cô lo vệ sinh cái lọc bụi bên trên và chạy viên xả hàng tháng nhưng quên không vệ sinh cái lọc xả nên nó bẩn quá ngẹt luôn. Mình mới làm xong bụi quá trời và giờ thì ok rồi. Mới đặt thêm 4 cục cao su kê chân máy trên tiki cho cao lên tí chò nhận hàng xong kê và cân chỉnh lại cho êm tí.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

• Like
Reactions: jay_kid123
Hạng D
14/3/05
1.117
2.286
113
Đúng luôn rồi bác. Các cô lo vệ sinh cái lọc bụi bên trên và chạy viên xả hàng tháng nhưng quên không vệ sinh cái lọc xả nên nó bẩn quá ngẹt luôn. Mình mới làm xong bụi quá trời và giờ thì ok rồi. Mới đặt thêm 4 cục cao su kê chân máy trên tiki cho cao lên tí chò nhận hàng xong kê và cân chỉnh lại cho êm tí.

Cảm ơn các bác rất nhiều.

Bác để ghẹt mà giặt đc hả? Đồ dơ lắm, mà sao nó o báo nghẹt (drainage) Khỏi thêm cao su cũng đc, kê cao coi cừng lắc hơn, con nay nếu đồ để vón cục, lúc nó cân đôi lúc hõ thành, còn các quy trình khác chạy ổn chắc chắn

• Like
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Bác để ghẹt mà giặt đc hả? Đồ dơ lắm, mà sao nó o báo nghẹt (drainage) Khỏi thêm cao su cũng đc, kê cao coi cừng lắc hơn, con nay nếu đồ để vón cục, lúc nó cân đôi lúc hõ thành, còn các quy trình khác chạy ổn chắc chắn

Nó không báo lỗi nhưng có lần nghe bà xã nói giặt xong nó không vắt khô và còn đọng nước. Đến hôm qua là báo không giặt được luôn nên mình lên xem và vẫn không báo lỗi. Kiểm tra lọc trên trên thì sạch sẽ nhưng bên dưới thì ôi thôi. Nó nghẹt đầy cái lọc bụi không. Sau khi làm vệ sinh such sẽ thì chạy ok con dê.

Về rung lắc thì cũng không đến nổi nhiều lắm nhưng do mình thấy cái ống xả hơi thấp hơn lỗ khoan đưa ống ra ngoài tí nên muốn kê thêm cho cao hơn để đảm bảo nước xả ra hết. Với lại khi cân chỉnh các bạn vặn 2 cục bên ngoài ra hơi lõng nên khi bắt đầu vắt thì độ rơ hơi nhiều tí.

Ps: mình mua 4 cục này

Attachments