Thảo Luận Chung Mấy giờ thì mở đèn ?

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Thưa các bác, hôm qua em và bạn đi DBLĩnh và Bạch Đằng thì bị xxx Stop vì tội không mở đèn cho dù lúc đó trời còn sáng thấy đường rất rõ. Cải hòai không được cuối cùng ... thua. Tức sùi bọt mép. Các Bác cho em hỏi là có qui định mấy giờ phải mở đèn không các Bác?
Mong các Bác cho em kinh nghiệm.

Tập Lái
23/6/07
33
0
0
RE: Mấy giờ thì mở đèn ?

Theo tui cái này chẳng có quy định chính xác đâu, các bác tài chạy xe kinh nghiệm thì thường mở đèn ... rất trể ! mở sớm chỉ tổ chói mắt mà chẳng có lợi lộc gì. Bạn xui nên gặp mấy chú đang hẻo thì chịu chết, thường thì thành phố lên đèn thì ta lên, hết thất đồng hồ công tơ mét thì phải bật đèn zậy !

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Trời ơi, hôm wa thành phố chưa lên đèn mà, em còn thấy công-tơ-mét mà ... mà cải không lại ...

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

@Tony Hailua chắc tại tháng này là tháng pác phải nộp tiền cho xxx, như thế cho xong, đã là số thì không dính vụ này cũng dính vụ khác:D Theo em pác cứ coi như đó là một phần của cuộc sống đi pác.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Thường 18g mở là vừa bác ạh cho dù lúc đó trời còn sáng hay tối hù. :)

Hạng B1
17/4/07
79
0
0

Em nghi chú xxx lúc đó đeo kính râm nên tưởng trời tối rồi phạt bác đấy:D

Tập Lái
29/5/07
32
0
0

chắc bữa đó là Sinh Nhật con của Ổng đó . Kiếm chút đỉnh về mua quà cho con . Mấy ông đó CHẾT ĐÓI lắm

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trích đoạn: giaoviendaylaixe

chắc bữa đó là Sinh Nhật con của Ổng đó . Kiếm chút đỉnh về mua quà cho con . Mấy ông đó CHẾT ĐÓI lắm
Không nên nói thế ở nơi công cộng thế này bác ạ. Dù sao thì anh XXX đó cũng có lý do và lập luận vững chắc mới có thể phạt được.

@Tony Lúa: Nếu bác không phục, không thỏa mãn thì cứ yêu cầu lập biên bản. Sau đó bác ghi vào biên bản lý do không ký biên bản, ghi lại giờ, nếu cần thì rút cái điện thoại ra bấm vài tấm đường xa, bầu trời và các xe đang lưu thông lúc đó để làm bằng chứng sau này viết đơn khởi kiện. Chỉ sợ mình sai thôi chứ nếu mình đúng thì có trời cũng không phạt hay hù dọa mình được.

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Thực tế, sẽ không bao giờ có quy định về giờ bật đèn cho xe, mà chỉ có thể quy định bật đèn xe khi nào thôi.
Ngay cả đèn đường, có quy định giờ bật cũng phải theo mùa (Miền Bắc): Mùa Đông luôn bật sớm hơn mùa hè.
Do vậy, việc phạt liên quan đến bật đèn ở thời điểm nhá nhem là cảm tính, em nghĩ cứ là như cách của bác Air Bag là hay nhất.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Trích đoạn: Air Bag

Trích đoạn: giaoviendaylaixe

Không nên nói thế ở nơi công cộng thế này bác ạ. Dù sao thì anh XXX đó cũng có lý do và lập luận vững chắc mới có thể phạt được.

@Tony Lúa: Nếu bác không phục, không thỏa mãn thì cứ yêu cầu lập biên bản. Sau đó bác ghi vào biên bản lý do không ký biên bản, ghi lại giờ, nếu cần thì rút cái điện thoại ra bấm vài tấm đường xa, bầu trời và các xe đang lưu thông lúc đó để làm bằng chứng sau này viết đơn khởi kiện. Chỉ sợ mình sai thôi chứ nếu mình đúng thì có trời cũng không phạt hay hù dọa mình được.
Bác Air Bag ạ! thật tình là nghĩ lại việc này em cứ tức anh ách thế nào đấy, giống như bị móc túi hau bị oan ức thời nhỏ vậy. Mấy hôm nay em cứ suy nghĩ phải lập luận thế nào cho lần sau không thua. Em sẽ làm theo góp ý của bác...
Tiện đây bác cho em hỏi 1 câu nữa: Nếu xe dừng đèn đỏ ban đêm mà bị chết máy, do ắc qui yếu nên phải tắt đèn để khởi động lại. Vậy lúc đó xxx có phạt không và em phải lập luận như thế nào? Các Bác cho em kinh nghiệm nhé!

Last edited by a moderator: