20/11/15
116
55
28
44
tienphongauto.com.vn
Xong rồi bác, mình vào GM thay và vệ sinh các đường ống của hệ thống làm mát, xe chạy nhẹ và máy lạnh ổn định. (tốn cũng kha khá :( )
Trước đây có hiện tượng xe chạy khoảng 30 phút thì đuối hẳn (chắc do máy nóng), dừng đèn đỏ rồi đề ba lên bị giật giật (tuột vòng tua máy), có khi tắt máy luôn (xe AT), kiểm tra các kiểu không ra bệnh (đã có mở 1 topic hỏi trên diễn đàn này, nghi là cảm biên ga, bugi, xăng ...), bây giờ thì hết hẳn.
Cuối cùng rút ra kết luận: Hệ thống làm mát cũng ảnh hưởng đến máy lạnh và sự vận hành của xe AT.
Đúng rồi bác, động cơ nóng quá thường cũng có đèn thông báo, nếu cứ chạy dễ hư động cơ lắm đó bác. Mà bác sửa lỗi này hết bao nhiêu vậy ạ để em so sánh điều chỉnh với giá bên em với

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Đúng rồi bác, động cơ nóng quá thường cũng có đèn thông báo, nếu cứ chạy dễ hư động cơ lắm đó bác. Mà bác sửa lỗi này hết bao nhiêu vậy ạ để em so sánh điều chỉnh với giá bên em với
Như bài đầu tiên mình có nói, Vấn đề là đèn không báo gì hết. Thợ bên GM An Thái nói là chưa đủ nóng nên đèn chưa báo, nhưng động cơ ngắt máy lạnh trước để giảm công suất, nếu tiếp tục chạy thì đèn sẽ báo.
Giá cả là 1,6 triệu, gồm:
- Vật tư: khoảng 800 (thay 2 cái ống nhôm, 1 cái cổ chia gì đó, keo dán, nước làm mát đỏ)
- Công thay và vệ sinh: khoảng 800
Để hôm nào rảnh mình up báo giá lên cho các bạn tham khảo.