4/4/19
26
1
8
40
Em cũng dùng One Drive, nhưng bác cho em hỏi tý.
Vì dữ liệu nó đồng bộ liên tục.
Nếu Con này nó mã hóa dữ liệu ở PC thì dữ liệu ở Cloud đồng bộ lên thì không bị mã hóa ạ?
nó đồng bộ hóa lên hết nhưng mà mình có thể chọn các phiên bản trước được nên file đó vẫn an toàn có thể khôi phục

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Mấy ông làm văn phòng mấy file nhẹ hay quan trọng cứ quăng vô cái one driver ấy, éo bao h sợ mấy con này, còn có thể truy cập từ mọi nơi để lấy dữ liệu nữa, chứ đã dính vào mấy cái này rồi thì trừ khi dữ liệu cực kỳ quan trọng thì hãy nghĩ tới việc tìm cách lấy lại
Cứ cloud hết vậy mà lại hay. File quan trọng nằm hết trong cloud.
Chỉ mệt khoản cài lại game.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Gần đây mình có mua 2nd được con này, mới cài được bản của armbian của bác @cuibapvodanh.
Hiện tại bản nào ổn nhất để dùng stable hàng ngày hả các bác? Bác nào còn hướng dẫn cài pyload của bản trên không mình xin với?

Trang clone lại voz còn giữ lại 1 số dữ liệu của bài review Chainedbox của bác @Tuan565
Bài clone chưa đầy đủ (không có pyload) của bác cuibapvodanh: https://vozforum.org/threads/quick-...ia-re-cho-ca-nhan.246218/page-59#post-9849674

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Gần đây mình có mua 2nd được con này, mới cài được bản của armbian của bác @cuibapvodanh.
Hiện tại bản nào ổn nhất để dùng stable hàng ngày hả các bác? Bác nào còn hướng dẫn cài pyload của bản trên không mình xin với?

Trang clone lại voz còn giữ lại 1 số dữ liệu của bài review Chainedbox của bác @Tuan565
Bài clone chưa đầy đủ (không có pyload) của bác cuibapvodanh: https://vozforum.org/threads/quick-...ia-re-cho-ca-nhan.246218/page-59#post-9849674
Pyload bác cài mục đích gì nhỉ
Stable thì cứ 1 bản ok chạy 1 tuần liên tục ko sao thì vất đó thôi

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Pyload bác cài mục đích gì nhỉ
Stable thì cứ 1 bản ok chạy 1 tuần liên tục ko sao thì vất đó thôi
Mình đọc thấy bảo là pyload nó giống như downloader nên giả sử có link cần tải thì mình lấy direct bằng máy tính rồi paste qua đó để nó tải luôn, đỡ phải chép lại qua Nas nữa.
Bản đó lúc đầu cắm thấy bình thường, hôm trước remote qua ssh thấy có update gì đó nên update thử, xong xuôi quạt kêu ác quá nên mình lại rút nguồn cho nghỉ rồi lên đây hỏi

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Mình đọc thấy bảo là pyload nó giống như downloader nên giả sử có link cần tải thì mình lấy direct bằng máy tính rồi paste qua đó để nó tải luôn, đỡ phải chép lại qua Nas nữa.
Bản đó lúc đầu cắm thấy bình thường, hôm trước remote qua ssh thấy có update gì đó nên update thử, xong xuôi quạt kêu ác quá nên mình lại rút nguồn cho nghỉ rồi lên đây hỏi
Update nó khởi động lại thì quạt kêu lúc đầu thôi lúc sau lại hạ
Tải direct link thì Aria2c là được cần gì bắt buộc pyload, còn pyload cần thì tìm hướng dẫn cài trên Armbian chung là được có nhiều mà