Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
Máy dầu là em bó tay,cách đây 5 ngày em đi xem xe ,gặp máy dầu thợ máy nói kêu to như xe đang xem làm máy lại nổ êm hết 30 triệu,hoảng quá em thối lui luôn,tuy xe người ta vẫn chạy,giờ tìm dược 1 em máy xăng rồi, xe hơi bị................................ngon,chính chủ mà việt kiều nữa.

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
vantrung1957 nói:
Máy dầu là em bó tay,cách đây 5 ngày em đi xem xe ,gặp máy dầu thợ máy nói kêu to như xe đang xem làm máy lại nổ êm hết 30 triệu,hoảng quá em thối lui luôn,tuy xe người ta vẫn chạy,giờ tìm dược 1 em máy xăng rồi, xe hơi bị................................ngon,chính chủ mà việt kiều nữa.
Bác Trung chưa mua được xe sao ? Em có cậu em nhờ bán chiếc Altis 2008 xe con đẹp kìa bác !

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Em tranh thủ thớt một chút để cảm ơn bác ADC Commonrail.
Rexton nhà em dạo gần đây ồn, ra khói đen và đặc biệt rất hôi mùi dầu. Em đưa đến nhờ bác ADC phục hồi béc phun. Bác ADC đã bỏ rất nhiều công để tháo mấy cái béc lì lợm (vấn đề này ban đầu em cũng bức xúc nhưng cũng phải thông cảm với bác ấy, sau khi nghiên cứu trên internet thấy đây là hạn chế chung của hệ tống phun nhiên liệu của Bosch và Delphi).
Sau khi phục hồi 3/5 béc (thực tế là thay thế các phần ruột béc bị hư) và bạc turbo, Rexton nhà em đã chạy êm, nhẹ và không còn mùi hôi nữa (vừa làm chuyến Cần Thơ về).
Nhân tiện em cũng thông báo với các bác đi Rexton giống em lưu ý nếu còn kịp thì nên tháo béc và tra mỡ bò xung quanh béc phun. Xe em để lâu, bụi bám chặt, mất hơn 5 ngày mới tháo được). Cũng lưu ý các bác chỉ nên dùng dầu diesel đúng chất lượng của Petrolimex.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
@suv75: Xe em tiếng cũng to như xe công nông hai năm nay, đạp ga mạnh khi start khói đen cũng ra dữ lắm, đi bình thường thì ko có, nhưng em cứ kệ nó vậy, có service thì cũng chỉ thay dầu. Chắc bữa nào phải đi gara xem sao. Cái béc bác nói trên nó là cái gì vậy? tên tiếng anh thế nào, nó nằm đâu trong xe và hình thù nó thế nào bác có thể chỉ cho em với ko?
Xe em giờ già đầu rồi, chỉ mang đi thợ vườn chỉ đâu đánh đấy chứ đi hãng hao thóc lắm :D, nên phải hỏi bác trước.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
@bac tommyle: bec phun tieng Anh gọi là Fuel Injector. Máy 2.7 xdi của Rexton dùng hệ thống bơm và fuel Injector của Delphi UK. Em quên không chụp ảnh lại nhưng em nghĩ bác có thể Google ra. Bên bác em không biết có chổ để rebuild béc phun không. Nhưng khuyến cáo là phải thay béc khi chạy được 120k km.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.273
113
www.phindeli.com
Dầu ở VN không đảm bảo chất lượng nên máy dầu dễ bị hư béc, em nghe giang hồ đồn vậy không biết đúng không?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Cám ơn bác Suv, xe em gần 100k rồi, đến kỳ phải thay tùm lum rồi, vỏ thì mòn vẹt chắc cũng sắp thay. Hao quá :)